5 Các câu trả lời

ของเราก็แบบเดียวกันค่ะ แต่ภายในมีเลือดออกเยอะแล้ว และตัวอ่อนก็ฝ่อลง เลยต้องยุติการตั้งครรภ์เลย เพราะเสี่ยงตกเลือด เลยได้แอดมิทแล้วอมยา ไว้ใต้ลิ้น 2 เม็ด 2-3 ชั่วโมงถุงตั้งครรภ์ก็ออกมาค่ะ จากนั้นเข้าห้องผ่าตัดขูดมดลูก ของแม่ยังไม่มีเลือดใช่มั้ยค่ะ อยากให้รอดูไปจนถึง 12 วีคเลยค่ะ ถ้าไม่ปวดท้องไม่มีเลือด และขนาดตัวอ่อนสัมพันธ์กับอายุครรภ์ก็พอมีหวังนะคะ

ทางช่องคลอดค่ะ เพราะหน้าท้องหนาค่ะแม่

บ้านนี้8วีคก็ไม่เจอเสียงหัวใจค่ะ แต่คุณหมอให้รอ ยังไม่ได้ให้ทานยาหรืออะไรทั้งสิ้น แล้วนัดตรวจใหม่ในอีกสองสัปดาห์ สรุปเจอหัวใจน้องตอน10วีคค่ะ ปัจจุบัน18วีคแล้ว แม่ลองรออีกสักหน่อยไหมคะ หรือลองเปลี่ยนสถานพยาบาลดูค่ะ

วันนี้ไป ซาวมาอีกครั้ง น้องไม่ไปต่อแล้วค่ะแม่ ขนาดเท่าเดิมเลยค่ะแม่ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค่ะแม่ ขอให้แม่สุขภาพร่างกายนะค่ะ 💜💜💜

หากไม่มีอาการผิดปกติหรือเลือดออก อยากให้แม่รอดูน้องไปก่อนนะคะ บางคน10wถึงจะเจอการเต้นของหัวใจน้อง หรือแม่ลองเปลี่ยนรพ. ตรวจดูนะคะ เป็นทางเลือก

ขอบคุณมากเลยค่ะแม่ 🙏🏻💓

ลองเปลี่ยนที่ดูก่อนนะคะ ให้เวลาน้องนิดนึง ถ้าแม่ยังไม่มีเลือดออกหรือปวดท้อง อยากให้รอค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ แม่ ตอนนี้น้องไม่เจริญเติบโต แล้วค่ะแม่ ขอให้แม่สุขภาพร่างกายแข็งแรงนะค่ะแม่ ขอบคุณมากนะค่ะ 💜💜💜

บ้านนี้ได้ยินเสียงหัวใจน้องตอน18wจ้า

เบบี๋ของแม่ ขนาดตัว โตขึ้นเรื่อยๆ มั้ยค่ะแม่