ลูกยังไม่ค่อยดิ้นเรย ?

6เดือน. ?? เราเป็นคนกินเก่ง ไม่แพ้ เรย กินจนจุก. แต่แปลกใจทำไมลูกดิ้นน้อย. ส่วนมากจะดิ้นตอน หิว รึ ง่วง. เหนื่อยจัดๆ. พอจะนอน เรา ก็ลูบท้อง แล้ว คุย ว่าทำไมหนูถึงไม่ค่อยดิ้น เรยละลูก. เค้าก็จะ มี กระตุกบ้างแต่ก็ไม่ถึงกับท้องปูด มันก็คลายความกังวนไปได้ ช่วงนึ่งว่าลูกยังปลอดภัย. แต่พอ ไม่ดิ้น ก็ กังวนอีกละ. เห็นคนอื่น. น้องแถวบ้าน. ดิ้นเก่งถีบ ตั้งแต่5-6เดือน. เราก็ รู้สึกห่วง ลูกขึ้นมา ว่าทำไมไม่เหมือนคนอื่น. รึเราจะกินเยอะไป. กินจนแน่น. ทุกครั้ง. แต่ ถามหมอ หมอซาว ก็บอกปกติ. แม่บ้านอื่น ลูกถีบ แบบ ท้องปูดๆ กันตอนกี่เดือน.

3 Các câu trả lời

ถ้าพูดถึงอายุครรภ์ตอนนี้ก็เท่ากันคะ. ของเราท้องเล็กกว่านี้อีกคะ ดิ้นเก่งมาก ตั้งแต่5 เดือน ขยับตลอด จนเจ็บซี่โครงคะ ปวดหลัง เขาเริ่มโตมั้งคะ. คุณหมอบอกว่าท้องเล็กแต่เด็กในครรภ์โตสมบูรณ์ดี ไม่ต้องกังวล. ถ้าเขายังดิ้นอยุ่ไม่ต้องกังวลนะคะ แต่ถ้าภายใน24ชม. ไม่เลย รึเบาลงแปลกๆ. รีบไปปรึกษาคุณหมอนะคะ (:

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-145333)

hurray... just 3 month lagi😊

Câu hỏi liên quan