90 Các câu trả lời

6เดือนถือว่านานนะคะ ไหนจะพลาดการได้รับยาบำรุงจากคุณหมอ พลาดการตรวจหลายๆอย่าง ไม่ว่าจะเป็นตรวจเลือด ตรวจคัดกรองดาวน์ซินโดรม ตรวจความสมบูรณ์แข็งแรงของทารกในครรภ์ ความเสี่ยงต่างๆมากมายที่พลาดจากการตรวจไป รีบไปฝากนะคะคุณแม่ ไม่ต้องกลัวใครจะด่า ห่วงทารกในครรภ์ดีกว่าค่ะ

เอาเวลาที่แย่งหำไปฝากท้องนะหนู ยิ่งเห็นแบบนี้ยิ่งสงสารลูกชิบผาย ต้องเกิดมาในสภาวะแวดล้อมแบบนี้หรอ มองไม่เห็นอนาคตเลยจริงๆแอบไปส่องเฟสมาคือนางโพสแต่เรื่องผัว เรื่องเงี่ยนอะไรไม่รู้ดูจากสภาพทั้งผัวทั้งเมียล่ะ.......ไม่อยากจะเอ่ยเลยชีวิตเด็กแว้นของแท้

ไม่แปลกใจทำไมท้อง เห้อออ ไม่อยากจะว่ากลัวเข้าลูกตัวเอง

ถามว่าจะโดนหมอด่ามั้ย อาจะไม่โดนด่าค่ะ แต่ทั้งหมอ ทั้งพยาบาลจะตำหนิแน่นอน อันนี้เขาตำหนิเราเพราะอะไรควรรู้ตัวอยู่นะคะ 6เดือนแล้วยังไม่ฝากมันไม่ใช่เรื่องเลยนะคะ รักลูกก็ทำเพื่อลูกเถอะคะ น้องจะได้เกิดมาสมบูรณ์แข็งแรง มีสุขภาพที่ดี✌️

เหนแม่บางคนมาแชร์ประสพการ.. ฝากท้องตอนเดือนที่4-5..เพราะทำแต่งานจนสุดท้ายคลอดออกมาน้องช่วยตัวเองไม่ได้เพราะไม่มีกระดูกหลัง..คออ่อน...เราเปนแม่ทำให้เค้าเกิด..ควรรับดูแลเค้าให้ดีกว่านี้นะคะ... ไม่ใช่ดีแต่แค่ทำให้น้อง

VIP Member

เคยโพสถามแล้วหนิค่ะ ครั้งที่แล้วเห็นอ้างโควิด โรคไม่ต้องกลัวหรอกค่ะเค้าแยกจุดกัน ถ้าเป็นห่วงลูกคงไม่ปล่อยมานานขนาดนี้ จะรู้ได้ไงค่ะว่าลูกตัวเองจะแข็งแรง อย่าเอาตัวเองไปเทียบกับคนอื่นนะ

VIP Member

โถ่คุณแม่วัยเด็กปะเนี่ย หมอไม่ด่าหรอกจ้า แต่แม่ที่มีวุฒิภาวะความเป็นแม่แอพนี้นี่แหละจะด่า ถามตั้งแต่5เดือนแล้วไม่ใช่หรอ ก็นึกว่าฝากเสร็จไปละ ทำไมยังไม่ไปฝากอีกอ่ะ กลัว?อาย?ขี้เกียจ? หรอ

เอามือป้องปากขำ 🤭

บ้านนี้ไปฝากตอน 6 เดือนเหมือนกันค่ะ แต่ไปฝากคลีนิค คุณหมอในคลีนิคน่ารักมากไม่ได้ด่าหรือพูดจาแรงๆใส่เหมือนคุณหมอในโรงพยาบาลเลยค่ะ แนะนำรีบไปฝากนะคะ เพื่อลูกในท้องแล้วก็ตัวแม่เอง

VIP Member

พ่อแม่น้องรู้รึยังว่าท้อง? ทำไมยืดเยื้อให้เวลามันผ่านมาตั้งหลายเดือน ถ้าลูกผิดปกติขึ้นมา คนที่เสียใจคือน้องนะ ติดขัดเรื่องอะไร ค่าใช้จ่าย? หรือปิดบังคนที่บ้านไว้เลยไม่กล้าไปฝาก

แม่ปล่อยมาขนาดนี้ไม่ต้องกลัวหมอด่าแล้วคะ_ กลัวน้องไม่สมบูรณ์มากว่าคะ จะรอให้คลอดแล้วไปโรงพยาบาลครั้งเดียวเลยหรอแม่ แปลกเนอะเราพอตรวจรู้ว่าท้องก็ตื่นเต้นอยากไปฝากครรภ์ตั้งแต่5week

เรายากจนน่ะ แต่พอรู้ว่าท้องได้1เดือนรีบไปฝากท้องเลย กลัวลูกไม่แข็งแรง กลัวไม่ได้กินยาบำรุงลูก อยากให้หมอซาวดูลูกทุกเดือนเลยไปฝาคลินิค ไม่รักลูกเลยหรือไง สงสารเด็กน่ะ

Câu hỏi liên quan