40วีค อยากคลอดแล้ว

40 วีค แล้วคะ ฝากท้องคลีนิค เขาจะให้เรารอต่อไปหรือไปโรงพยาบาลเร่งคลอดคะ

8 Các câu trả lời

เราก็ฝากคลินิค (ไม่ได้ฝากพิเศษกับคุณหมอ พอถึงเวลาไปคลอดรพ.เองเลย) พอ 39 สัปดาห์คุณหมอที่คลินิคก็กระตุ้นคลอดโดยการตรวจปากมดลูกใช้มือเข้าไปวัดปากมดลูกและกระตุ้น หลังจากนั้น 2 วันคลอดเลยค่ะ น้ำเดินไปรพ. คลอด 39 สัปดาห์ 2 วัน

3y trước

มีมูกหลุดแบบขาวๆ ใสๆ ที่ไม่ใช่ตกขาวออกบ้างยังคะ จะเป็นเหนียวๆ เหมือนแป้งเปียก ก้อนใหญ่ๆ แม่หลุดตอนเช้า พอตอนเย็นมีนัดหมอพอดีตอนนั้น ปากมดลูกเปิด 2 เซนต์เลยกระตุ้นคลอด คุณหมอไม่ได้นัดถี่หรอคะคุณแม่ เพราะหลังสัปดาห์ที่ 38 คุณหมอจะนัดอาทิตย์ต่ออาทิตย์เลย จริงๆ อายุครรภ์เกิน 40 สัปดาห์ กลัวคุณแม่จะมีปัญหาการเสื่อมของรกในครรภ์ คุณแม่ลองสอบถามรพ.ที่จะคลอดดีไหมคะ หรือโทรไปคลินิกขอกระตุ้นคลอดก่อนถึงเวลานัด

วันนี้ไปหาหมอมา สรุปนัดอีกทีอาทิตย์หน้าคะ พูดอยุ่คำเดียวทุกครั้งที่ไป คือ มีอะไรให้ไปหาหมอ

ฝากกับคลีนิคคงส่งผ่าเลยมั้งค่ะ ถ้าโรงบาลเขาจะเร่งคลอดให้ไม่ค่อยแน่ใจนะค่ะ

Influencer của TAP

40 wk แล้ว ปกติหมอน่าจะกระตุ้นให้นะคะ เพราะจะเลยกำหนด รกจะเริ่มเสื่อมค่ะ

3y trước

แบบนี้ส่วนตัวคิดว่าแม่น่าจะลองไปปรึกษาที่รพดูอีกทางนะคะ เพราะถ้าจะคลอด ยังไงคลินิกก็ต้องส่งต่อรพอยู่แล้ว ถ้าฝากพิเศษ แนะนำคุยกับหมอที่ฝากดีกว่าค่ะ

ลูกคนแรก40weekไม่เจ็บคลอดหมอเลยเร่งคลอดกว่าจะคลอดเจ็บตั้ง2วัน2คืน

40wเขาน่าจะส่งต่อให้โรงพยาบาล​ได้แล้วนะคะ

3y trước

คงต้องรอปวดท้องเองแล้วเข้าฉุกเฉิน

40 วีค น่าจักระตุ้นให้ค่ะ

ไป รพ คะ

Câu hỏi liên quan