10 Các câu trả lời

ซาวด์ดูท่าเด็กหรือยังคะแม่เด็กอาจตัวใหญ่กลับหัวไม่ได้ เพื่อนเราเคยเป็นค่ะ คุณหมอเลยให้ผ่าเพราะอุ้งเชิงกรานเล๋กเกินไปคลอดเองไม่ได้ แต่ไม่ต้องกลัวนะคะถ้าต้องผ่า เราผ่ามาสามแล้วค่ะ ตอนนี่กำลังท้องอีกหนึ่งคนจ้า ไม่ปวดท้องก่อนคลอด แต่จะเจ็บแผลหลังผ่าแค่นั้นจ้า แต่ไม่ทรมานเหมือนปวดท้องคลอดลูกอ่ะค่ะในความรู้สึกเรา เพราะคนแรกเราคลอดเองค่ะ

ท้องแรกส่วนมากจะกลับหัวตั้งแต่ครรภ์ 34 วีคขึ้นไปค่ะแม่ แต่ถ้าท้องสองขึ้นไปในแม่บางท่านอาจกลับหัวเพียงไม่กี่วันก่อนคลอดค่ะ ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับร่างกายแต่ละคนและเด็กด้วยจ้า ยังไงไปปรึกษาคุณหมอดูนะคะ

เรา​ 40w2dเหมือนกันจร้าหมอให้เรารอถึงวันที่17ถ้าไม่เจ็บคลอดก้อจะใช้ยาเร่งคลอด​ เราก้อนั่งรอนอนรอว่าเมื่อไหร่จะเจ็บซักที่ไม่อยากเร่งคลอด​ เราเครียดมาเลยเพราะเคยเร่งคลอดมาแร้วมันเจ็บกว่าคลอดปกติมาก

39 สัปดาห์แล้วค่ะปวดท้องไปหาหมอตั้งแต่ 38 สัปดาห์มดลูกเปิด 1 เซนหมอให้กับบ้านมานอนรอปวดแล้วค่อยไปอีกจนตอนนี้ก้อยังไม่ออกเลยค่ะแต่หมอนัดอีกวันที่ 15 นี้ค่ะ (ฝากพิเศษด้วยน่ะค่ะ)​

เหมื่อนกันเลยค่ะ40+2แร้วยังไม่มีอากาศรัยเลย แต่วันที่13นี้หมอนัดค่ะไม่รู้จะต้องผ่าหรือเร่งคลอดค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-113122)

กังวลเหมือนกันค่ะ ท้องแรกด้วย 39+1W ยังไม่มีอาการไดๆเลยค่ะ 😭😭😭

ใจเย็นๆๆนะ 🙏🏻ขอให้คลอดปลอดภัยทั้งคุณแม่คุณลูกนะจ๊ะ

เพื่อนเรา42วีคโดนเร่งเลยจ่าคลอดเองจ่ำม้ำมาก😅

ผมนี่อยู่ในท้องแม่ 11 เดือนครึ่งเกือบ 12 เลยครับ

คงใกล้เตมที่แล้วละค่ะคุณแม่

Câu hỏi liên quan