39+6 = 40

39+6 หมออนามัยส่งมาตรวจ พอมาถึงโรงพยาบาลคุณบอกไม่ต้องกลับบ้านเเล้วนะคะนอนเเอดมินที่นี่เลยรอให้ยาเร่งพรุ่งนี้ ในใจก็อยากจะบอกว่าท้องก็ยังม่ปวดเเค่มีเตือนนิดหน่อย เเต่ด้วยความอยากเจอลูกไวๆนอนก็นอนให้ยาเร่งก็เอาค่ะ พอเช้ามาตื่นสายค่ะกินข้าวเเค่สามคำ หมอให้ยาเร่ง9โมง เจ้บ12โมงก็ยังเจ้บเพิ่มมานิดเดียวค่ะ พอบ่าย1ตรวจปากมดลูก2เซนเท่าเดิมหมอเจาะน้ำคร่ำเลยค่ะ หลังจากนั้นก็เจ้บขึ้นเรื่อยๆตรวจปากมดลูกอีกที5เซน ภายในครึ่งชั่วโมงก็คลอดค่ะ น้องน้ำหนัก3500 กินลงที่ลูกหมดเลยค่ะ คลอดมาน้องเกร็ดน้ำตาลต่ำ+หายใจเร้ว ไปหาน้องทุก3ชั่วโมงให้น้องกินนม เมื่อวานถอดสายน้ำเกลือออกเเล้ว วันนี้หมอรอตรวจเเล้วให้น้องกลับมานอนกับเเม่ค่ะ #เหตุเกิดที่เเม่ม่กินยาเลยด้วยซ้ำ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

39+6     =  40
5 Các câu trả lời
Super Mom

🥰