11 Các câu trả lời

ไม่มีใครตอบได้คะว่านานไหม ทำได้แค่รอเท่านั่น ถ้ามีอาการผิดปกติ ปวด ปั้น แข็ง ถี่ หนัก นาน รุนแรง หรืออาการคลอดจริงควรไปหาหมอคะ

ขอบคุณค่ะ

อายุครรภ์39+3 กำหนดวันที15 พ.ย ไม่มีมูกออก ไม่มีน้ำเดิน มีอาการท้องแข็ง ไปร.พ ตรวจภายในปากมดลูกเปิด1เซนค่ะ แต่หมอไห้กลับบ้านได้

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ ยังไม่มีอาการอะไรเหมือนกัน ปากมดลูกเปิด1เซน วันที่15หมอนัด ได้นอนให้ยาเร่งคลอดแล้วค่ะ

40+2 เลยกำหนดคลอดมา2 วันแล้วค่ะ ขอสอบถามค่ะ แบบนี้มูกหรือตกขาวค่ะ มีท้องแข็งบ่อย ต้องไป รพ.ไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ

กำหนดคลอดเหมือนกัน แบบนี้คือมูกหรอคะ แม่ก็มีแบบนี้ แม่คิดว่าเป็นตกขาว อยากแตกแล้วเหมือนกัน

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ ไม่มีมูกไม่มีน้ำเดินแค่เจ็บเตือนปากมดลูกก็ไม่เปิด แม่เป็นท้อ😩😂

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ เเต่ยังไม่ไปหาหมอ ยังใงบอกด้วยนะคะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ มีมูกออกแบบนี้เลย ปวดคล้ายประจำเดือนนิดๆแตกไปเเล้วตอน38+1วีค

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ ปวดเตือนมาจะ2อาทิตย์แล้วยังเงียบอยู่เลยค่ะ

แม่ก็ปวดเตือนมา2-3อาทิตย์ก่อนค่ะ+กับเป็นตกขาวด้วย มาวันนี้มีมูกใสออกค่ะ

กำหนดวันเดียวกันเลยคะ เป็นกันเลย แต่เวลาเดินเจ็บหน่วง 😂

แม่เริ่มปวดหน่วงๆแล้วค่ะ เย็นๆว่าจะไปหาหมอ สู้ๆนะคะแม่

แบบนี้ควรไป รพ ได้ยังคะ มีท้องแข็งเป็นพักๆค่ะ

แบบนี้ควรไปค่ะ บ้านนี้กำหนดคลอดวันนี้ยังเงียบมากๆ

นั่งท่าผีเสื้อ แล้วก็เดินบ่อยๆ ค่ะ