32 Các câu trả lời

38w นี้ไม่ได้คลอดกอ่นกำหนดนะค่ะ อยู่ในช่วงกำลังดีค่ะแม่ น้องแข็งแรงค่ะ บ้านนี้ หมอกำหนด 16 พ.ค 40 w เลยค่ะ แตกกอ่นค่ะ 4 พ.ค 38w2d ค่ะ น้องออกมาแข็งแรงค่ะ หนัก 3015 กรัม ค่ะ ส่วนมากไม่ค่อยตรงตามกำหนดที่หมอกำหนดหรอกค่ะแม่น้อยคน 38w นี่ก็เท่ากับ 9 เดือนแล้วนะค่ะ อย่ากังวลค่ะ คลอดง่ายๆนะค่ะ

ขอบคุนน่ะค่ะ🥰

บ้านนี้ก็ท้องเเข็งบ่อยแอบเเตกตั้งเเต่20มี.ค กำหนด6มิ.ย ตอนนั้นอายุครรภ์37+6 ตอนนี้น้อง12วันเเล้วค่ะ

38 วีคไม่ถือว่าคลอดก่อนกำหนดจ้า จริงๆคลอดได้ตั้งแต่ 37 แล้ว แต่ไม่ควรเกินวันที่เขากำหนด (40วีค)

หมอน่าจะให้คลอดเลยนะคะ เพราะอายุครรภ์เท่านี้สามารถคลอดได้เลย ไม่ใช่ก่อนกำหนดค่ะ

VIP Member

ไม่เรียกว่าคลอดก่อนกำหนดนะค่ะ เพราะเลย37แล้วมี สิทธิคลอดได้ตลอดค่ะแม่

ไม่ถือว่า​คลอดก่อนกำหนดจ้า 37wขึ้นไปคือตามกำหนดคลอดเป็นช่วงที่พอดีค่ะ

Super Mum

มีสิทธิ์คลอดก่อนวันหมอกำหนดค่ะ แต่ไม่ถือว่าเป็นการคลอดก่อนกำหนด

38 w อยู่ในช่วงคลอดค่ะ ไม่ได้เรียกว่าคลอดก่อนกำหนด สู้ๆค่ะคุณแม่

VIP Member

ถือว่าปกติจ้า ยินดีด้วยจ้า. ขอให้คลอดง่าย ปลอดภัยทั้งคู่น่ะค่ะ

38-40วีคอยู่ในช่วงคลอดตามกำหนด ไม่ถือว่าคลอดก่อนกำหนดจ้า

Câu hỏi liên quan