25 Các câu trả lời

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ ไปหาหมอตอน38+1หมอบอกปากมดลูกเปิด3เซนแต่ให้กลับบ้านเพราะไม่มีอาการท้องแข็งรึปวดท้อง จนตอนนี้38+4แล้วก็ยังไม่มีอาการอะไรเลยค่ะเล่นบอลโยคะก็แล้วกินสับปะรดก็แล้วน้ำมะพร้าวก็แล้วยังไม่ออกมาอีกนะลูก🤣🤣

บ้านนี้คนแรก40+1ไม่มีอาการเลยค่ะหมอนัดล่วงปากมดลูกเปิด2เซน คนที่2 39+6ไม่มีอาการแต่ตอน5ทุ่มปวดเหมือนปวดอึปวดถี่ขึ้นแล้วก็ไปโรงบาลหมอบอกปากมดลูกเปิดหมดแล้วคลอดตอนตี2ค่ะ

VIP Member

ถ้าครบกำหนดแล้วยังไม่ออกคุณหมอมีวิธีกระตุ้นคลอดค่ะ คุณหมอจะทำเหมือนตรวจภายในแล้วใช้นิ้วกวาดกระตุ้นคลอดค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้คลอด40 w+1ค่ะ เร่งคลอดยังไม่ออกเลยค่ะ หมอเลยต้องเจาะน้ำคล่ำ ใช้เวลารวมๆทั้งหมด11-12ชั่วโมงเลยค่ะ กว่าจะคลอด

บ้านนี้ก็เหมือนกันค่ะ เงียบกริ๊บเลยเหมือนกัน กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยยังไม่มีอาการใดๆเลย อยากจะแตกแล้ว 😁

บ้านนี้ 38+3 ท้องปั้นทุกวัน แต่ดูเหมือนน้องยังไม่อยากออก อีแม่อึดอัด เดินลำบากมากค่ะตอนนี้ 😂 กำหนด 2 ธันวาคม 🥰

แอบแตกมาเมื่อวันที่ 22 แล้วค่ะ 🤣🤣🤣

บ้านนี้ก้38w2dค่ะอยากออกแล้วเหมือนกันแต่น้องเงียบกริบเลยเจ้บแค่ท้องเตือนนรอลุ้นอยู่เหมือนกันค่ะ🤣

บ้านนี้39W ยังเงียบกริบยุเลยค่ะ ลุ้นมากว่าจะเกินกำหนดคลอดไหม ท้องแรกด้วย แอบกลัวๆยุเหมือนกันค่ะ😂

38+5วันแล้วค่ะช่วงท้องอ่อนๆหมอบอกจะคลอดก่อนกำหนดเจ็บท้องบ่อยมากพอมาตอนนี้เงียบกริบเลยค่ะ😂😂😂

บ้านี้เป็นเหมือนกัน39สัปดาห์แล้วไม่มีวี่แววที่จะคลอดเด็กกลับหัวแล้วปากมดลูกไม่เปิด