64 Các câu trả lời

อะไรทีว่าคนท้องทรมานก็อม ถาโถมเข้ามานะค่ะโค้งสุดท้ายหัวลูกลงอุ้งเชิงกรานเเต่มดลูกไม่ยอมเปิด ปวดท้องน้อยปวดฉี่เเสบท้องสลับกับมั่วไปหมด55ทนเอาอีก1สัปดาหครบกำหนดคฃอด

บ้านที่กำหนดคลอด26ธันวาคม แต่คลอดวันที่5ธันวาคน 27วีคพอดีค่ะ เป็นการคลอดธรรมชาติที่เจ็บปวดทรมานแต่เมื่อเห็นหน้าลูกแล้วมีความสุขมากๆเลยค่ะ

31ธันวาค่ะ ยังไม่ทราบเลยว่าน้องกลับหัวหรือยัง น้ำหนักเท่าไหร่ แอบกังวลการเจ็บคลอดมากๆค่ะท้องแรก เจ็บเตือนเป็นอาทิตย์แล้ว

28ธันวาค่ะ ยังไม่มีท่าทีว่าจะออก แต่หมอบอกน้องตัวใหญ่น้ำหนักดีพร้อมคลอดแล้ว อาทิตย์หน้าถ้ายังไม่คลอดหมอจะนัดวันผ่า😁😁

37 w กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ ยังไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ มีแค่เจ็บแปล๊บๆตรงท้องน้อย นั่งสักพักก็หาย เท้าบวม ขาบวม

28 ธันวาเงียบเหมือนกันคะ แต่เรื่องดิ้นแรงนี้ไว้ใจเขาเลย 5ทุ่มเป็นต้นไปแทบไม่ได้นอน อยากให้ออกมาใจจะขาดแล้ว

38+1วีค​ น้องยังเงียบอยู่เลยค่ะ​ แต่อิแม่นั่งรอนอนรออาการเจ็บท้องคลอดอย่างเดียวเลย อยากแตกไม่ไหว

เท่ากันเลยค่ะ รอไม่ไหวแล้ว

บ้านนี้ลูกสาวกำหนด30ธันวาเหมือนกันคะ💜💜เเต่ว่านัดผ่าวันที่26ธันวาคะท้อง2เเล้วก็ยังตื่นเต้นอยู่เลยคะ

บ้านนี้36+6w กำหนด 2 ม.ค. หมอบอกน้องกลับหัวดันลงมาแล้ว น่าจะคลอดภายใน ธ.ค. นี้แหละค่ะ ไม่ไหวแล้วเหมือนกัน

บ้านนี้38วิคน้องยังไม่มีวี่แววเลยค่ะ สัปดาหน้าหมอจะเร่งคลอดแล้ว แม่ไม่อยากโดนเร่งเลยทรมานมาก

ตอนนี้37+3วีควันที่15ครบ38วีคหมอนัดเร่งคลอดเหมือนกันเลยค่ะ