8 Các câu trả lời

ของเราเพิ่งไปหาหมอมาวันนี้36w+3d น้ำหนัก2,393ส่วนตัวแพ้ท้องหนักมากกินอะไรไม่ได้ แพ้จนเข้าเดือนที่6-7น้ำหนักน้อยมาตลอดหมอบ่นตลอด 28w+3d(1096g) 32w+3d(1603g) 34w3d(2078g) 36w3d(2393g) 2วีคขึ้นมาทีละ300-400ร้อยกรัมก็พยายามกินโปรตีนเท่าที่กินได้เพราะไตรมาส3เบื่ออาหารมากไข่ต้มแทบไม่ได้กินเลย กินข้าวมันไก่เน้นเนื้อๆทุกมื้อเช้านม2-3แก้วต่อวัน ก็หวังแค่ตามเกณฑ์คลอดค่ะตอนนี้ ให้มาโตข้างนอกเอา เพราะหมอบอกน้องแข็งแรงปกติดี สู้ๆนะคะ นี่ก็บอกตัวเองสู้ๆทุกวันเหมือนกันค่ะ เข้าใจมากๆ❤️

VIP Member

พ่อแม่ ตัวเล็กไหมคะ ลองกินพวกไข่ต้ม เนื้อสัตว์ไม่ติดมัน นม ดูค่ะ อายุครรภ์เท่ากันของเรา3พัน เรากินแบบที่บอกไปเลย

พ่อต้วเล้กคะเเม่ตัวเล้ก

ทานอาหารที่แม่กินแต่ลงลูกส่วนเยอะค่ะแม่ บ้านนี้ 35w 2,400 หมอบอกตามเกณฑ์ค่ะ

บ้านนี้กินนมวัวแดงจืด แล้วกินทุกอย่าง ผ่าคลอดวันนี้3500กรัม

บ้านนี้กินนมวัวแดงเหมือนกันค่ะ น้ำหนักผ่านเกม แต่แม่สามีอยากให้น้ำหนัก3โลขึ้นไป ไม่เห็นใจคนคลอดเลย ยิ่งน้ำหนักเยอะยิ่งคลอดยาก

เน้นโปรตีนนะคะแม่ เนื้อแดง ถั่ว นม ไข่ต้มวันละฟองค่ะ

TapFluencer

ไข่ นม โแรตีน อัดสลับๆ กันค่ะแม่ สู้ๆ นะ

TapFluencer

บ้านนี้3008แต่แม่ท้องเล็กมากจนหมอตกใจ5555

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

Câu hỏi liên quan