13 Các câu trả lời

ส่วนเรามานอน รพ.เพราะน้ำเดินค่ะ พอตอเช้าหมอก็มาใส่น้ำเกลือพร้อมฉีดยากระตุ้นปากมดลูกตอนเวลา7:45น. ตอนนั้นยังได้1เซนเองค่ะ พอยาออกฤทธิ์ตอน8โมงก็ได้แค่3เซนเองค่ะ ต้องรอต่อไปแต่ทรมานอยู่นิดหนึ่งค่ะ พอมาได้9โมงเริ่มปวดหนักแต่หมอมาดูช่องคลอดพึ่งได้แค่6-7เซนเองค่ะและน้ำแตกไปส่วนหนึ่ง แต่หมอเรียนมาดูเด็กในครรภ์แต่เด็กปลอดภัยค่ะแต่หมอบอกอีกว่ามีน้ำในครรภ์อีกส่วนหนึ่งที่ยังไม่แตกค่ะ รอเวลา9โมงกว่าก็ปวดท้องทรมานมากค่ะ แต่ให้หมอมาดู หมอบอกว่าเปิดได้แค่8เซน เพราะยังไม่ออกค่ะจนรอไปจนถึง10โมงนิดๆนี่แหละค่ะเริ่มไม่ไหว หมอเลยบอกให้เราลองเบ่งจนหัวเด็กจะออก เลยรีบเข้าห้องคลอดค่ะ กว่าจะได้คลอดก็ปาไป10:36น. ถึงได้คลอดแล้วค่ะ ทรมานเหมือนกันค่ะเพราะโดนยาเร่งปากมดลูกนี่แหละค่ะ😅😁กว่าผ่านมาได้ตอนนี้ลูกได้1ขวบกว่าแล้วค่ะ🥰🤱จากประสบการณ์คลอดค่ะ😅

บ้านนี้38+3หมอกระตุ้นเหมือนกันค่ะแต่เกิดเลยตอนนั้นเพราะหมอกระตุ้นเสร็จนอนดูอาการ1ชั่วโมงปากมดลูกก็เปิด2เซนแล้วค่อยๆเปิดที่ละ1เซนค่ะแต่พอเปิดถึง6เซนกลับไม่เปิดต่อเลยโดนย่าเร่นคลอดค่ะ

ถ้าถามแม่บ้านนี้ใช่ไหมคะหมอเขาให้ยาเร่งคลอดพอแม่จะคลอดคุณหมอส่งตัวไปโรงพยาบาลใหญ่คุณแม่สุดงงดีนะที่ถึงโรงบาลน่ะค่ะ

บ้านนี้เปิด1เซนตอนตี3 หมอให้ยาเร่งตอน9โมง พออีกวันปากมดลูกเปิด7เซน หมอเจาะน้ำคล่ำแต่ปากมดลูกไม่เปิดเพิ่มอีกเลยได้ผ่าค่ะ

แล้วแต่คนค่ะ แม่บ้านนี้โดนกระตุ้นปากมดลูก ปากมดลูกเปิด2 เซน วันที่3หลังจากที่โดนกระตุ้น มีนํ้าเดิน ถึงไปหาหมอค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ตรวจปากมดลูกเปิด2เซนกระตุ้นแล้ว รออาทิตย์กว่าเลย บ้านนี้กว่าจะออก น่าจะแล้วแต่คนคะแม่

อาทิตย์กว่าถึงคลอดกรอคะ

บ้านนี้ปากมดลูกเปิด1เซนตอน6โมงเย็นหมอกระตุ้มปากมดลูกเช้าวันต่อมาตอน8โมงเปิด3เซนค่ะ

ภายใน1 วันคะ ปากมดลูกต้องเปิด10 เซนคะ หมอถึงให้คลอด ถ้าเร่งคลอดจะเป็นยาเร่งอีกทีคะ

ไปค่ะ บ้านนี้ ไปแล้ว หมอ ให้นอนโรงบาล 5วัน 4 คืน ตรวจภายในพบว่าเป็น ตกขาวติดเชื้อ

บ้านนี้ปากมดลูกเปิด1เซนต์พยาบาลกระตุ้นไปมีเลือดออกพอกลางคืนน้องคลอดเลยค่ะ

บ้านนี้กระตุ้นปากมดลูกตอนเช้าปากมดลูกเปิด 2 เซนติเมตรตกเย็นมาคลอดเลยจ้า

Câu hỏi liên quan