13 Các câu trả lời

บ้านนี้ก็เป็นค่ะค่าเลือดลดลงตอนฝากครรภ์30 เดือนที่แล้วเจาะดูเหลือ28 หมอให้ยาเพิ่มมา1ตัวจากปกติกิน1ตัวเป็น2ตัว และให้ทานเนื้อสัตว์ เครื่องในไก่ ตับ ทุกมื้อเพราะหมอกลัวว่าจะต้องให้เลือดค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นจ้า ท้องแรกผ่าคลอดก็ตกเลือด แต่ไม่รุนแรงมาก ตอนนี้ท้อง2 หมอให้กินยาเพิ่มความเข้มข้นเลือดเพิ่มอีกตัวค่ะ

เป็นค่ะแม่บ้านนี้ค่าเลือด30หมอก็บอกว่าให้บำรุงตัวเองแต่ไม่บอกว่าบำรุงอะไร กลัวตกเลือดหลังคลอดบอกมาแค่นี้ ค่ะ

34 w เป็นเหมือนกันคะ ค่าเลือดลดลงเหลือ 32 แต่หมอบอกให้กินอาหารที่มีธาตุเหล็กเยอะๆคะ คุณแม่ค่าเลือดเท่าไหร่คะ

VIP Member

กินพวกเครื่องในเยอะๆนะคะแม่ มันจะมียาเม็ดสีแดงๆช่วยในการเพิ่มความเข้มข้นของเลือดด้วยค่ะ

หมอให้ยาบำรุงเลือดเรามา3ตัว เพราะเราเปนแค่พาหะ ส่วนพ่อของน้องปกติทุกอย่าง

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ หมอให้ทานโฟลิตต่อเนื่องไปตลอดจนคลอดเลยค่า

บ้านนี้ก็ซีดค่ะ ได้ 31 กินยาบำรุงเลือด ช_ท_ย 3 เวลาเลยค่ะ

ทำไมหมอถึงบอกแบบนั้นละคะ

หลานเพิ่งคลอดเมื่อวันที่10ที่ผ่านมา ผ่าคลอดบล็อคหลัง ก่อนนี้แม่น้องหมอบอกมาว่าถ้าคลอดเองตัวแม่อาจตะตายเพราะอาจตกเลือดตาย เลยต้องผ่าคลอด ออกมา2700g. แข็งแรงดีคะ แม่อย่ากังวลนะคะ ยิ่งเครียดยิ่งกังวลจะส่งผลเสียต่อตัวลูกนะคะ

Câu hỏi liên quan