4 Các câu trả lời

มาหาหมอแล้วค่ะ ติดเครื่องฟังน้องดิ้นไป2ครั้งบอกปกติ ค่ะ 😓ทั้งสันไม่ถึง10เลยปกติของหมอค่ะ

ไปหาหมอตั้งแต่เช้าจน10โมงน่องดิ้น2ครั้งหมอบอกปกติ กลับมานับไม่ถึง10จนไม่อยากไปเลยค่ะ นัดอีก16ค่ะ

น้องอาจจะดิ้น แต่ดิ้นเบาคุณแม่ลองใช้นิ้วจิ้มๆแล้วก็จ้องท้องดู บ้านนี้ก็เป็นค่ะ

Super Mum

แม่ลองนับแบบง่ายๆนะคะ 1ชั่วโมงหลังทานข้าวต้องดิ้น5ครั้งค่ะ ลองดูก่อนนะคะ

ถ้าขยับแล้งเรารู้สึก ก็ไม่น่าห่วงนะคะแม่ เพราะน้องใกล้ออกเต็มที่แล้ว พื้นที่ในห้องให้ขยับได้น้อยลง

รีบไปหาหมอนะคะแม่ แม่บ้านนี้ได้ผ่าฉุกเฉินน้องไม่ดิ้น ดิ้นไม่ถึง10ครั้ง

แม่เครียดมากค่ะ นอนไม่ได้เลย พยายามรอนับลูกดิ้น