2 Các câu trả lời

แม่บ้านมีประสบการณ์เชิงกรานเล็กแล้วแรงเบ่งไม่ค่อยมีน้องหัวจ่อปากมดลูกแต่ไม่ออกหมอต้องดูดออก ดูดรอบแรงจุกดูดหลุดดังปักไม่ออกดูดครั้งที่2หัวออกมาแต่ติดตรงแขนน้องเพราะเชิงกรานแม่เล็กพอออกมาได้หัวลูกมีเลือดไหล..ตัวเขียวหมอบอกน้องเกือบหายใจช้าเพราะว่าน้องไม่ออกสักที..ตอนนั้นสงสารลูกมากจนร้องไห้ถ้าย้อนกลับไปได้ขอผ่า

ประสบการณ์นี้ช่วยได้เยอะเลยค่ะแม่ ขอบคุณค่ะ

จากที่เคยปรึกษาคุณหมอเพื่อเลือกวิธีคลอด ถ้าคลอดธรรมชาติแต่ไม่สำเร็จ ต้องผ่าคลอดฉุกเฉิน ระหว่างรอทำการผ่าคลอด อัตราการเต้นของหัวใจลูกจะช้าลงค่ะ

คุณหมอก็แจ้งเหมือนกันค่ะ แต่ใจก็อยากคลอดเอง แต่ก็กลัว ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

Câu hỏi liên quan