2 Các câu trả lời

บ้านนี้เป็นตกขาวสีน้ำตาลเข้มเลยค่ะ ติดแผ่นอนามัย2 วันแล้ว หมอให้กลับมารอปวดท้อง หรือน้ำเดินที่บ้านค่ะ ตรวจแล้วปากมดลูกเปิด1ซม. นี่ปวดท้องน้อยแบบปวดปจด.เหมือนกันค่ะ แต่คิดว่าคงรอปวดถี่ 5-10 นาที ค่อยไปใหม่ แต่ว่าแต่ล่ะท่านก็ไม่เหมือนกัน ถ้าแม่ไม่สบายใจควรไปหาหมอดู เพราะนี่ตอนแรกกะไม่ไป แต่ไม่สบายใจเลยไปค่ะ

เริ่มปวดท้อง ปจด เหมือนกันค่ะแม่ว่าจะ รอดูอาการจนถึงเช้า

ตอนนี้อาการเป็นอย่างไรบ้างคะบ้านนี้เลือดออกแบบนี้2วันถึงคลอดค่ะ

เจ็บวันที่3ค่ะแล้วก็คลอดเลย