12 Các câu trả lời

VIP Member

ถ้าจำเป็นจริงๆ คือมีเหตุที่ต้องผ่าเพราะจะเกิดอันตรายก็ผ่าได้ค่ะ ส่วนมากคุณหมอจะพยายามให้ถึง 37 week+ เพราะปอดของเด็กจะแข็งแรงค่ะ

ถ้าไม่ได้บอกว่าผ่าคลอดตั้งแต่แรกยากค่ะ หมอไม่ผ่าให้ หากแม่ไม่มีภาวะเสี่ยงอะไรหมอให้คลอดเอ

บ้านนี้ท้อง2ผ่า37wค่ะ ท้องแข็งบ่อยหมอเลยถามว่าจะผ่าเลยมั้ยเลยตัดสินใจผ่าค่ะ

38 วีคขึ้นไปค่ะ ออกมาตอนนี้หายใจเองไม่ได้ เอาลูกปลอดภัยดีกว่านะคะ ไม่ต้องรีบ

น้องสาวเราผ่าวสันนี้เพราะเจ็บท้อง 37+5 ค่ะ

เเม่ลองปรึกษาคุณหมอที่ทำคลอดให้เลยจ้า

ปกติ 37w นะคะ แต่ลองปรึกษาคุณหมอดูคะ

หากผ่าคลอดต้อง38wขึ้นไปจ้า

ขอบคุณทุกความเห็นคะ🙏🙂

37-38วีคถึงจะผ่าไห้ค่ะ