141 Các câu trả lời

ของเราขึ้นแค่สิบโลเอง นี่ตั้งสิบสี่โล 😂 ถ้าซาวน์แล้ว นน น้องตามเกณฑ์จะขึ้นน้อยก็ไม่มีปัญหาหรอกค่ะ ขึ้นมากเกินสิคะน่ากังวล หลังคลอดลดยาก นน ลงแม่หมด

14 โล เยอะมากคะ คุณหมออนุญาติให้ขึ้นเดือนล่ะกิโล มาตรฐานจะอยู่ที่ 10 คะ ตอนท้องขึ้นมา 9 โล ลูกออกมา 3.7 กิโล ผอมเร็วเลยคะ ระวัง นน. อยู่ที่แม่แล้วลงยากนะคะ

ไม่น้อยนะคะ เราขึ้น 8 โลเองค่ะ น้องออกมาก็ 3โลกว่านะคะ น้ำหนักขึ้นเยอะก็ไม่ได้หมายความว่าลูกจะตัวโตเสมอไปนะคะ โฟกัสน้ำหนักลูกดีกว่าค่ะ

ท้องเล็กเหมือนกันค่ะ แต่ลูก3,000 Kgเกินนิดหน่อยค่ะ 34 วีค 5วัน ขึ้น14 กิโล เราเอาตามเกณฑ์ที่หมอบอกใครว่าเล็กก้อชั่ง ถ้าหมอบอกตามเกณฑ์ก้อพอแล้วค่ะ

VIP Member

เราชั่ง1วันก่อนคลอด น้ำหนักขึ้น 9โลค่ะ พอคลอดน้ำหนักเราก้ลดลงเหลือเท่าก่อนคลอด นน.ลูก 2,800ค่ะ ตอนนี้ลูก4เดือน2วัน หนัก 8โลแล้วค่ะ

บ้านนี้ขึ้น8โลจ้าแม่​ น้ำหนักน้อง2980 ตอนนี้น้องได้1เดือน10วันน้ำหนักน้อง4.500โล😁😁

VIP Member

บ้านนี้ตั้งแต่ท้อง จนตอนนี้39w แล้ว น้ำหนักขึ้นมาแค่3โลกว่าเองค่ะ แต่ปรึกษาหมอแล้ว น้องสมบูรณ์แข็งแรงดี น้ำหนักลงลูก 💞

38w น้ำหนักขึ้นมา5โลเองค่ะ อายุครรภ์37+6wลงไป2โล เหลือ83.7แต่ลูกตามเกณฑ์ คุณหมอก็ไม่ได้ว่าค่ะ น้ำหนักก่อนท้อง80 ตอนนี้84.8

VIP Member

ขึ้น14โล ไม่น้อยนะคะ เยอะไปด้วย ตลอดการตั้งครรภ์ไม่ควรขึ้นเกิน12โล บ้านนี้น้ำหนักขึ้น9โล ตอนนี้38+5w น้องหนัก3400กรัม

14โลนี่ไม่น้อยเลยนะคะ สนใจน้ำหนักลูกก็พอค่ะ คุณแม่ได้ฝากคลีนิคหรือเปล่า ตอนซาวด์หมอก็บอกน้ำหนักลูกตลอดนะคะ

เรานี่จนคลอดขึ้นมาแค่ 10โลเองค่ะ ลูกหนัก3โล น้ำหนักตัวแม่ไม่ได้บ่งบอกว่าลูกจะตัวโตค่ะ เน้นทานโปรตีนเยอะๆนะคะ

Câu hỏi liên quan