16 Các câu trả lời

36+2เหมือนกันเลยค่ะท้องแข็งบ่อยมากแข็งทีนานเป็นพักๆวันนี้มีอาการเจ็บร้าวหลังเหมือนจะปวดถ่ายไปนั่งก้อไม่ถ่ายแต่ยังไม่มีอาการเจ็บท้องถี่แต่จะเจ็บแถวๆท้องน้อยกับจี้ดๆที่จิมิค่ะไม่รุ้ว่าแต่ล่ะคนเหมือนกันไหม

ตอนเราใกล้จะคลอดก็รู้สึกว่าปวดถ่ายค่ะ อาการแบบเหมือนมีอะไรกำลังจะะพุ่่งออก เราบอกแม่ว่าปวดถ่าย แม่เลยบอกพยาบาล พยาบาลบอกขอตรวจปากมดลูกก่อนนะ พอตรวจแต่นั้นแหละ9เซน พยาบาลตะโกนเตรียมห้องคลอดด่วนที่สุดเลย

ไปหาหมอค่ะใกล้คลอดแล้วของเราก็ปวดช่วง36วีคแต่หมอไม่ให้คลอดให้คลอด37วีคฉีดยาระงับคลอดนอนรอคลอดปวดท้อง2วันเต็มๆๆจนไม่มีแรงเบ่งเลยค่ะตอนนี้น้องได้1ขวบแล้วค่ะขอให้แม่คลอดง่ายๆๆนะค่ะ

ถ้าปวดหน้าไฟร่วมด้วยส่วนมากจะคลอดคะเพราะเจ็บถี่ๆปากมดลูกกำลังเปิดคะถ้าเจ็บแบบนั้นแนะนำไปโรงพยายาลนะคะน่าจะใกล้คลอดแล้วคะ แต่ถ้าปากมดลูกไม่เปิดหมอจะให้กลับมาคะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ 37+2 ปวดหน่วงๆ เหมือนจะปวดถ่าย ไปหาหมอคุณหมอบอกว่า แค่เตือนเฉยๆ

เหมือนกันค่ะ โดนไล่กับบ้าน555

อาการเหมือนตอนจะคลอดเลยค่ะ ตอนจะคลอดลมเบ่งมาอาการก็แบบนี้เลยค่ะ

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะ ประมาณอาทิตย์นึงก่อนคลอดค่ะ บ้านนี้คลอด 37+4 ค่ะ

อาการปวดท้องมดลูกรัดทุก5นาที เดี๋ยวเป็นเดี๋ยวหายเขาเรียกอาการอะไรคะ

น่าจะเจ็บเตือนๆแล้วค่ะ ลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ สู้ สู้ จ้า

บ้านนี้37+1อาการเดียวกันเลยค่ะ ท้องแข็งบ่อยมาก