45 Các câu trả lời

33+3วีค กำหนด4มิ.ย.แต่เดาว่าไม่น่าจะถึงค่ะแม่บ้านนี้ท้องแน่นตึงไปหมดแต่ความรู้สึกคือท้องมาตึงๆช่วงสะดือขึ้นมาเวลานั่งเหมือนมีอะไรยันอยู่ตลอดเวลา ปวดหลัง ปวดหน่วง ท้องแข็ง เดินไปไหนทีลำบากมากเลยค่ะ

33วีค ปวดทุกส่วนตั้งแต่หลังลงไปถึงจิมิเลย ลุก นั่ง นอนแต่ละทีร้าวสุดๆ นอนกลางคืนก็ยากสุดๆ กว่าจะหลับ ปาไปตี1-2 กินนิดๆหน่อยๆท้องเหมือนจะระเบิด หายใจก็ลำบาก กำหนด7มิ.ย. ใจอยากให้ออกอาทิตย์นี้เลย สู้ๆ ✌✌✌

38w+4กำหนด28เมษา เจ็บเตือนบ่อยเลยค่ะ ปวดร้าวหลังลงมาก้น แต่น้องยังไม่ยอมออกซักที😣😂อิแม่เดินไม่ไหวแล้วค่ะปวดเท้ามากๆเท้าบวมด้วยจะพลิกตัวแต่ละทีก็โอ๊ยทีปวดไปหมด😭

กำหนด 12 พ.ค.ค่ะ ตอนนี้ 36+4w ท้องแข็งบ่อยมาก เจ็บหัวหน่าวลงจิ๊มิ๊เลยค่ะ นอนก็ทรมานพลิกตัวลำบากมาก เจ็บท้องเตือนบ่อยมากอดทนเพื่อลูกน้อยกันนะคะ สู้ๆค่ะคุณแม่🥰

TapFluencer

34 W 6 D จ่ะ กลมเป็นลูกบอลเลยแม่ กำหนดคลอด 24 พฤษภาค่ะ ช่วงนี้รักษาตัวกันนะคะแม่ๆทุกคน ปลอดภัยจากโควิดดีที่สุดนะคะ ☺️

ทรมารสุดๆก็กรดไหลย้อน​ ดีที่จิบๆยาดีหน่อยนอนได้​ วันก่อนแสบลำคอเพราะกรดไหลย้อนนอนไม่ได้เลยร้องไห้จนเช้า

33+5กำหนด1มิ.ย. ท้อง3จ้า แค่พลิกตัวซ้ายขวาก็ลำบากแล้ว เวลาเดินก็จะเจ็บหน่วงจนต้องหยุดเดิน อยากแตกแล้ว...

กำหนดคลอด17พ ค ค่ะ

อึดอัดมากค่ะ 34w ปวดหลัง ปวดซี่โครง ปวดสะโพกมากค่ะ ลูกดิ้นทีก็ลูกสึกเจ็บจี๊ดๆอยากคลอดแล้วค่ะ

บ้านนี้ตอนท้องแรกสบายๆ​ค่ะ ท้องนี้​ 6​ เดือนกว่าเอง​ อาการมาครบแล้ว​ อีกสามเดือนจะขนาดไหน

VIP Member

37+2 กำหนด 8 พค. ค่ะ ตอนนี้เป็นมาหมดทุกอาการ ไปทำงานไม่ไหวแล้ว วันนี้ลาคลอดยาวเลยค่ะ