17 Các câu trả lời

แนะนำให้คุณแม่ อ่านในสมุดฝากครรภ์เล่มสีชมพูของเรานะคะ จะมีให้จุดพอตกราฟเพื่อคาดคะเนน้ำหนักลูก และประเมินเบื้องต้นได้ว่าอยู่ตามเกณฑ์หรือป่าว

ค่ะ ขอบคุณค่ะแม่

บ้านนี้น้อง 30 สัปดา ท้องเล็ก น้ำหนักแม่ขึ้นมาแค่ 5 กิโล ตอนนี้น้อง 1900 ค่ะ ได้น้องหมดเลย อย่ากังวนเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่😊

ไม่เล็กนะคะ บ้านนี้เล็กกว่านี้อีก น้ำหนักขึ้นมา5โลค่ะ แต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็โอเคแล้วค่ะ

ค่ะ😊

ทางนี้ 30+ ท้องพึ่งออก น้ำหนักแม่ขึ้นแค่ 2 กิโล แต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ

ค่ะ😊🙏

บ้านนี้จนถึงวันคลอด น้ำหนักขึ้น 7 กิโล น้องหนัก 2,980 กรัม แข็งแรงดี ไม่ต้องอบค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เหมือนกันค่ะตอน32w. ท้องเล็กพอมา36ท้องมันก็ใหญ่เองจนตอนนี้จะเดินไม่ไวแล้วค่ะ

ใหญ่ตอนใกล้จะคลอดเนาะแม่😊

บ้านนี้33+1แล้ว เหมือนคนพึ่งท้องได้4-5เดือนเองคะ กังวลอยู่คะ

นน. ลูกตามเกณฑ์ก็ปกตินะคะแม่ อย่ากังวลค่ะ😊

น้ำหนักลูกดีมั้ยค่ะ ตามเกณฑ์แม่ก้อไม่ต้องกังวลค่ะ

ซาวด์ตอน31w น้อง นน.1500 ค่ะ

แม่บ้านนี้อายุครรภ์เท่ากันเลยแต่ขึ้นมา 10 โล

ท้อง2 เหมือนกันค่ะ

ถ้าไม่สบายใจอม่ไปซาวด์ดูนน.น้องเลยค่ะ 500เอง

น้ำหนักตามเกณฑ์ยังไม่สบายใจอีกโฟกัสที่น้ำหนักลูกก็พอ

Câu hỏi liên quan