9 Các câu trả lời

TapFluencer

32 วีคเหมือนกันค่ะ นอนหงายท้องไม่ค่อยออกเหมือนกัน😄 คนทักว่าท้องเล็ก แต่ นน. น้อง 2100 ตัวใหญ่ คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ ถ้าหมอบอก นน. น้องตามเกณฑ์

ออ ค่ะ ลืมถามคุณหมอทุกทีตอนวันนัด ขอบคุณค่ะ จะได้หายสงสัย

คุณแม่ตัวเล็ก ท้องเลยไม่ออกก็มีนะคะ แต่ที่จริงน้องอาจจะน้ำหนักดีก็ได้ค่ะ ลองไปให้ป้าหมออัลตร้าซาวน์ประเมินน้ำหนักดูนะคะ จะได้หมดกังวล

ใช่ค่ะเป็นคนตัวเล็กมากๆ ก่อนท้องหนักแค่52 ตอนนี้ 70แล้วค่ะ เดี๋ยวจะให้หมอซาวนะคะ ขอบคุณแม่ค่ะ 🥺

บ้านนี้29w6dท้องเล็กๆๆเองน้ำหนักแม่แค่69เองแต่กินเก่งหิวบ่อยแต่น้ำหนักม้ายขึ้นเลยหมอบอกต้องหั่ยน้ำหนักเพิ่มเดือนละ1-2ก.ลนะ

บ้านนี้เดือนละ5กิโลเลยค่ะ น้ำหนักจาก52ไปชั่งเมื่อวาน72แล้วค่ะแม่ ขึ้นมา20โล แต่นอนหงายท้องไม่ออกถ้าเดินหรือนั่งท้องออกค่ะเลยแปลกใจว่าทำไมนอนหงายท้องแฟ้บมาก

ตอนซาว หมอได้บอกน้ำหนักน้องไหมคะ ถ้าน้ำหนักอยู่ในเกณฑ์ ก็สบายใจได้ แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ

ไปหาหมอหมอไม่เคยซาวให้เลยค่ะ ท้องแรกค่ะ ฝากที่คลีนิค เดี๋ยวงวดนี้ต้องบอกหมอ ขอบคุณนะคะแม่🥺

เหมือนกันเลยค่ะ แต่ตอนนี้แค่23w แต่โดนทักว่าท้องเล็กจัง แอบกังวลอยู่ กลัวน้องจะตัวเล็ก

ค่ะแม่ ✌️🥺

บ้านนี้ก็เหมือนกันค่ะท้องสองแต่รู้สึกว่าท้องเล็กกว่าท้องแรกอีกกลัวลูกจะตัวเล็กจัง

สู้ๆไปด้วยกันค่ะ

บ้านนี้ท้องไม่ใหญ่เหมือนกันค่ะเหมือนคนไม่ท้องเลย

ค่ะแม่

VIP Member

น้ำหนักตามเกณฑ์นะคะ ไม่ต้องกังวลนะคะ

เคลียดมากค่ะ เห็นท้องคนอื่นนอนหงายคือสูงมากตัดมาที่ท้องเรา แบนเรียบ

ท้องเล็กเหมือนกัน ออกมาน้ำหนัก1900

ในท้องดิ้นดีมั้ยค่ะ