38 Các câu trả lời

TapFluencer

บ้านนี้ กำหนดคลอด 9 พฤศจิค่ะ ตอน 30 wนน.ลูกชาย 1800 เกณฑ์กำลังดี๊ หมอบอก เเต่คนภายนอกทักท้องเล็กๆ ซึ่งตัวเราเองสูงเเค่ 150 เองตัวเล็ก เราไม่ได้อยากท้องใหญ่5555 กลัวคลอดเองไม่ได้ คลอดยากค่ะ😂

เราตอน 30 วีค น้ำหนักน้อง 1986 ค่ะ หมอบอกน้องตัวใหญ่ ไม่ให้ขุนน้องแล้วค่ะ แม่ตัวเล็ก กลัวคลอดยากค่ะ

38 6 จ้าแม่ เล็กมาก ใส่เสื้อตัวใหญ่คือไม่มีใครรู้เลย วันนี้คุณหมอนัดไปกระตุ้นคลอดแล้ว น้ำหนักแม่ขึ้นมาแค่12กิโล น้ำหนักน้องตามเกณฑ์แบบเป๊ะๆ ทุกครั้ง ล่าสุดซาว35w น้ำหนัก2,303

ใกล้แล้ว ตื่นเต้นแทนเลยค่ะ

เคยโดนทักเหมือนกันว่าท้องเล็กเพราะเราตัวเล็กด้วยเเหละคิดว่าน่าจะมีส่วนเเต่ทุกวันนี้หมอบอกท้องมีเเต่เด็กจับคือโดนตัวเด็กเลยตอนนี้ใกล้คลอดเเล้ว20กันยานี้จ้า

ตื่นเต้นแทนเลยค่ะ เหมือนเรา ท้องเล็ก แต่ลูกตัวโต แม่ตัวเล็ก หมอกลัวแม่คลอดยากค่ะ ขอให้แม่คลอดง่ายๆนะคะ

TapFluencer

31w1dอยากรู้น้ำหนักลูกมากค่ะ แม่กินเยอะมากๆ น้ำหนักขึ้นรัวๆ แต่ไม่เคยถามน้ำหนักลูกกับหมอเลยค่ะ ซาวด์ไม่บ่อย จะดูน้ำหนักจากใบซาวด์เอาอย่างเดียวเลยค่ะ

เราขึ้นมา 12 โลแล้วค่ะ หมอทักท้องเล็กแต่ผลซาวด์น้องตัวโตค่ะ เราซาวด์ทุกครั้งที่หมอนัดค่ะ แม่ตัวเล็กหมอกลัวคลอดยาก เลยไม่ให้ขุนน้องมากไปค่ะ

บ้านนี้กำหนด 6พ.ย.ค่ะ ท้องใหญ่ มีแต่คนบอกใกล้คลอด จริงๆก็กลัวนะแม่ ตอนนี้เท้าบวมแล้ว ทำงานทั้งวันลุกเดิน/นั่ง/พักขาบ้าง ทำไงให้หายบวมบ้างแม่

ขอบคุณค่ะแม่

เราก็ท้องเล็กค่ะ ลูกก็ไม่ได้ใหญ่ตอนรอคลอดธรรมชาติออกยากเพราะมดลูกบีบหนักมากและปากมดลูกไม่เปิดต่อสุดท้ายได้ผ่าค่ะ

ขอบคุนสำหรับข้อมูลค่ะ 🥰

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะ หมอบอกแม่ตัวเล็กแต่น้องน้ำหนักเกินเกณฑ์กลัวคลอดยาก ใจอยากคลอดเอง แต่ไม่รู้จะไหวไหม

ขอบคุณจ้า

3 พ.ย. มีแต่คนทักว่าท้องเล็กเหมือนกันค่ะแต่นน. น้องดี คุณหมอว่าอย่าให้ใหญ่มากเด่ยวจะคลอดยาก

เหมือนกันเลยค่ะ ของเราใครเห็นก็ทัก หมอยังทัก แต่น้ำหนักน้องดีมาก หมอให้หยุดขุนน้อง กลัวคลอดยากค่ะ

TapFluencer

32เท่ากันเลยค่ะ คุณหมอบอกท้องเราเล็กเหมือนกันบอกท้องเล็กเเต่น้ำหนักขึ้นแล้วก็ไม่ซาวด์ไห้เรา🤣

เราฝากคลีนิคค่ะ หมอซาวด์ทุกคนั้งที่นัดเลยค่ะ หมอบอกน้ำหนักน้องเยอะค่ะ แม่ท้องเล็กและตัวเล็กหมอกลัวคลอดยากค่ะ

บ้านนี้ก้4 พย จ้าา ตัวแม่เองก็เล็กแต่ท้องไหย่ นำ้หนักของแม่ก็ลงที่ลูกหมด😂 ท้องแรกลูกสาวค้า

ขอคลอดง่ายๆนะคะแม่

Câu hỏi liên quan