20 Các câu trả lời

บ้านนี้ท้องที่สอง 32+1 กำหนดคลอด19มิถุนานี้เหมือนกันคะ ลุกนั่งเริ่มลำบากส่วนอาการปวดจิมิไม่มีนะคะ แต่เวลาลูกดิ้นรู้สึกเสี้ยวท้อง หายใจไม่ค่อยเต็มอิ่ม ตอนท้องแรกเคยคลอดก่อนกำหนดช่วง 32w ท้องนี้หมอเลยให้ยาสอดมาด้วยตั้งแต่อายุครรภ์ 27w ยังไงแม่ลองปรึกษาหมอดูนะค่ะ สู้ๆค่ะใกล้แล้ว✌🏻

TapFluencer

ของเรา33wค่ะ มีเจ็บท้องเตือน เวลาพลิกตัวตอนนอนก็ปวดร้าวมิจิ ตอนเดินก็ปวดมิจิ ยืนนานท้องแข็ง เดินเยอะท้องก็แข็ง นั่งรถบ่อยไม่ได้เลยค่ะเหมือนลูกจะไหล ของเรากำหนดคลอดวันที่16 มิถุนาค่ะ เสี่ยงกลัวคลอดก่อนกำหนดเหมือนกัน เพราะตอนช่วงแรกนั่งรถบ่อยมากๆและเดินเยอะมากค่ะ

34wค่ะ ปวดจิมิจี๊ดๆบ้างบางครั้ง ปวดท้องท้องแข็งบางทีค่ะถามหมอแล้วเค้าบอกว่าปวดเตือนค่ะถ้าปวด+แข็งแล้วคลายไม่เป็นไร แต่ถ้าปวด+แข็งถี่ขึ้นๆไม่หาย ให้รีบไปหาหมอ

บ้านนี้ 31+2 คะ ปวดท้องปวดจิมิมาก ไปหาหมอหมอบอกไห้เบาเดิน ขี่รถบ่อยก่เปนหมอไห้ยาขยายมดลูกมาทานคะแต่ก็ยังแอบปวดเปนช่วงๆ เปนบางวัน เดินบาอยท้องแข็งเหมือนกันคะ

บ้านนี้32วีค2วันค่ะยังไม่บวมค่ะแม่แต่ท้องแข็งบ่อยค่ะปวดจี๊ดๆตรงสะดือค่ะพอท้องยิ่งโตยิ่งรู้สึกอึดอัดมากค่ะนอนหลับไม่สนิทลูกดิ้นแรง✌😅

ใกล้แล้วๆ​ สู้ๆคะ

บ้านนี้กำหนดคลอด 30 มิถุนายน เดินมากไม่ได้เลย น้องชอบโก่งตัว ทำให้ท้องแข็งบ่อยๆ น้องดิ้นเก่ง เวลานอนกลางคืนมีอาการเจ็บท้อง

เป็นเหมือนกันคะ บ้านนี้กำหนด 21มิถุนา เมื่อวานไปหาหมอมา ปากมดลูกเปิด1cmหมอฉีดยาระงับให้แล้วให้นอนเฉยๆห้ามเดินเยอะ

บ้านนี้ยังปกติ กำหนด 25 มิย

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะ พึ่งเป็นเลยแอบตกใจกลัวเหมือนกันค่ะ

ใกล้เข้ามาแล้ว​ สู้ๆคะ

VIP Member

เราเป็นค่ะแต่ไม่ทุกวันมีอาการแบบนี้แค่บางวันค่ะ 33+5วีคแล้ว

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะแม่ ปวดสะโพกข้างซ้ายมากเวลานอน

Câu hỏi liên quan