36 Các câu trả lời

บ้านนี้ก่อนท้องหนัก 49 แพ้ท้องเหลือ 42 ปัญจุบัน 35+4 W หนัก 62 น้องในครรภ์ได้ 2,800 ความดันแม่ปกติ แต่ช่วงที่แม่ได้ 6-7 เดือนน้ำหนักยุที่ 58 มา2 เดือนหมอก็เริ่มบ่นเหมือนกันค่ะ กลับบ้านมาแม่ก็กินนม กินไข่ นม 3กล่อง/วัน ไข่วันล่ะ 2 ฝอง กินทุกวัน กินผักผลไม้หลากหลาย แต่แม่ชอบกินมันเทศเอามาเผา หอมมากกกกอร่อย กินทุกอย่าง^^ งดแอลกอฮอ ของหมักดอง ของดิบ สุกๆดิบๆ

บ้านนี้ถ้าเริ่มเบื่อข้าวก็ชวนสามีทำสุกี้ ก๋วยเตี๋ยว ยำมาม่าบ้าง ก็ทำกินสลับกันค่ะ ลองปรับเปลี่ยนเมนูแต่ล่ะวันดูค่ะ

บ้านนี้ก็ไม่ขึ้นค่ะไม่มีอาการแพ้ท้องแต่นอนเยอะมากน้ำหนักลดลงด้วยซ้ำค่ะบางเดือน แต่ทานปกติบำรุงทุกอย่างที่มี นัดฝากครรภ์ถ้าคุณหมอบอกน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็โอเคแล้วค่ะคุณแม่ หรือถ้าอยากให้น้ำหนักเพิ่มขึ้นมาอีกนิดลองทานอาหารให้หลากหลายขึ้นนะคะคุณแม่

ถ้าเบื่อลองหาอะไรใหม่ๆทานนะคะคุณแม่ ทานเล็กน้อยแต่ทานบ่อยๆก็ได้ค่ะ สู้ๆนะคะเพื่อลูก💕

บ้านนี้ก่อนท้อง73ค่ะ แพ้ท้องหนักมากนน.ลดเหลือ67 ตอนนี้31w3dหนัก70ค่ะ หมอดุตลอดเหมือนกัน แต่เราพยายามกินทุกอย่างแล้วนะคะมันไม่ขึ้นเอง แล้วท้องบ้านนี้ก็เล็กกว่าท้องคุณแม่มากจ้า

ใช่ค่ะ มันไม่ขึ้น แต่แคร์กินน้อยมาก เบื่ออาหาร กินยาก วันๆกินแต่นมกับน้ำ

VIP Member

บ้านนี้ก่อนท้องก็ 62 แล้วแพ้ท้องลดลงมาเหลือ 57 ปัจจุบัน 36+5 นน.ยังอยุ่ที่62 ค่ะ ไปหาหมอไม่มีด่านะคะ แค่ นน.น้องตามเกณฑ์ก็โอเคแล้วค่ะแม่ นน.แม่ขึ้นเยอะเดวจะลงที่แม่เยอะนะคะ

สงสัยหมอเค้าเห็นคงที่มาหลายเดือนค่ะ สั่งแต่ให้กินไข่ต้ม

31+4เหมือนกันคะ ก่อนท้องน้ำหนัก60 ตอนแพ้ท้องแพ้น้อยคะน้ำหนักเลยไม่ลดคะ ตอนนี้น้ำ75แล้วคะ แต่อย่าให้ขึ้นมากนะคะเดียวหมอให้ตรวจเบาหวานค่ะ

นี้รอบสองคะที่ได้ตรวจรอบแรกปกติคะ

VIP Member

32weekค่ะ แต่ท้องไม่ใหญ่เท่าเเม่เลย แต่น้ำหนักขึ้น12โลล่ะปัจจุบัน64 กก. ก่อนท้อง52กก. ตอนนี้ซาวด์ล่าสุดช่วง31วีคน้ำหนักน้องได้1447.47 กก.

VIP Member

32wค่ะน้ำหนักขึ้น5.3แม่ท้องใหญ่มากเลยถ้าน้ำหนักลูกตามเกณฑไม่มีไรน่าห่วงนะคะบ้านนี้ซาวล่าสุดตอน28+4น้องหนัก1700กรัมค่ะตอนนี้32แล้ว

บ้านนี้ฝากคลีนิกเอกชนซาวทุกรอบจ้า

ท้องใหญ่มากเลยค่ะ ของเราท้องนิดเดียวเอง แข็งแรงๆนะคะ แต่เรา นนขึ้นมา 10 โลแล้วค่ะ 33+5 w

ขอบคุณค่ะ ให้คุณแม่แข็งแรงคลอดง่ายๆเหมือนกันนะคะ

37wwek+2dayตื่นเต้นมากจ้า คุณแม่ลองทานน้อยๆแต่ทานให้บ่อยขึ้นช่วยเพิ่มน้ำหนักได้จ้าา^^

ท้องนี้กลายเป็นคนกินยากค่ะ อะไนก็ไม่อยาก ของโปรดยังหันหน้าหนี กินแต่นมกับน้ำ

ของเค้าก่อนท้องหนัก 41โล ตอนนี้ 37วีคแล้ว หนัก 63โลเลย ขึ้นมา 22 โล โดนหมอดุหนักมาก 555

ขึ้นเยอะมากค่ะ

Câu hỏi liên quan