น้อง 31 week น้องหนัก 1390 หมอบอกน้ำหนักน้อยค่ะ แม่ๆคนอื่นว่ายังไงบ้าง ตอนนี้แม่เริ่มเครียดกลัวน้องน้ำหนักไม่ถึงเกณฑ์

31 week น้องหนัก 1390 หมอบอกน้ำหนักน้อยให้โด๊ปเพิ่มน้ำหนักน้องเลยค่ะ เครียดเหมือนกันค่ะ คงเพราะแม่เป็นเบาหวานเลยควบคุมการกินมากเกินไปเลยทำให้นำหนักลูกน้อยด้วยมั้งคะ แม่น้ำหนักขึ้นมาแค่ 6 โลเองค่ะ แต่หมอที่บอกให้เพิ่มคือหมอที่ไปอัลตร้าซาวน์ 4 มิตินะคะ หมอให้เน้นกินโปรตีน เนื้อ นม ไข่ เยอะๆ กินนมวันละแพ็ค ไข่วันละ 4 ฟอง แม่ก็กลัวน้องคลอดมาจะแพ้ด้วย แต่หมอที่ฝากครรภ์ประจำก็ยังไม่ได้ว่าอะไร อาจจะยังไม่ได้ดูน้ำหนักน้องด้วยมั้ง แต่แกจะย้ำว่าอย่าให้น้ำหนักขึ้นเยอะนะแม่ บอกแบบนี้ตลอดๆ แม่เลยไม่ค่อยได้บำรุงเยอะเท่าไรค่ะ

1 Các câu trả lời

แม่ควบคุมอาหารยังไงบ้างค่ะบอกหน่อยเราก็เสี่ยงเปนเบาหวานขณะตั้งครรภ์

Câu hỏi liên quan