เหงือกแบบนี้คือฟันจะขึ้นรึปล่าวคะ ลูกๆบ้านไหนฟันซี่แรกขึ้นก่อนอายุ6เดือนบ้างคะ

2-3วันมานี้ น้องงอแงหนักมากค่ะ สังเกตุว่าเวลาดูดเต้าจะเอานิ้วแหย่ปากด้วย(น้องกินนมแม่ล้วน)บางทีพยายามดูดนมแต่ดูดไม่ได้ แม่เลยเอาขวดนมแช่เย็นให้ดูดก็ดูดได้ค่ะ เอายางกัดแช่เย็นให้ก็อมเล่นค่ะ สักพักเหมือนนึกออกก็ร้องอีก 😅 น้ำลายไหลเยอะเปลี่ยนเสื้อวันนึงหลายตัว ตอนกลางคืนนอนๆอยู่ก็สะดุ้งตื่นแล้วร้องลั่น ร้องแบบไม่ลืมหูลืมตา นมไม่ดูด เช็คแล้วไม่มีไข้ท้องไม่อืดไม่แน่นท้องค่ะ 😑 เซิร์สgoogleมาอาการเหมือนฟันจะขึ้น แต่บางคนบอกฟันซี่แรกขึ้นหลัง6เดือนค่ะ บ้านไหนเป็นแบบนี้บ้างคะ ช่วยแนะนำหน่อย 🙏 ขอบคุณค่ะ

2 Các câu trả lời

Câu hỏi liên quan