48 Các câu trả lời

ทางแอดมินแอฟเขาก็เคยโพสต์แล้วเกี่ยวกับเรื่องมูกเลือด ทำไมไม่หัดอ่านบ้างคะ และเรื่องเลือด มูก มีคนโพสต์ถามเกือบทุกวัน ไม่เคยศึกษาดูหรอคะ ว่าการมีเลือดออกขณะตั้งครรภ์ถือว่าไม่ปกติควรรีบหาหมอด่วน ไม่ว่าจะอายุครรภ์กี่สัปดาห์ก็ตาม

ไปให้คุณหมอตรวจก่อนนะคะ ไม่จำเป็นต้องไปตามนัดหรือโรงบาลที่ฝากครรภ์ ไปโรงบาลใกล้ๆบ้านก็ได้หรือคลินิคสูติ ไม่ต้องรอเจ็บท้อง ให้หมอตรวจว่าเลือดมาจากไหน อาจมีภาวะแท้งได้ค่ะ

ถ้าเลือดออกควรงดพสพ.นะคะแล้วไปพบหมอ ถ้าเกิดอันตรายอะไรขึ้นมา จะไม่ทัน อย่าคิดว่าไม่เปนไรนะคะ ป้องกันไว้ก่อนทุกอย่างเกี่ยวกับลูกเราค่ะ

ช่วงใกล้คลอดงดก็ดีนะคะ บ้านนี้ไม่มีเลยตั้งแต่ทราบว่าตั้งครรภ์ กลัวอันตรายถึงลูกค่ะ รีบไปหาหมอนะคะแม่

คุณพ่อทำรุนแรงไปรึป่าวคะ หรือ แม่มีภาวะรกเกาะต่ำ หาหมอเพื่อหาสาเหตุดีกว่าค่ะ กลัวน้องจะอันตรายค่ะแม่

ใช่ค่ะ เขาทำรุนแรงไปหน่อยค่ะ

ตั้งครรภ์อยู่(จะเจ็บท้องหรือไม่เจ็บท้อง) หากมีเลือดออก ยังไงก็ต้องไปพบแพทย์นะคะแม่

เลือดออกก้อเยอะ​ น่ากลัวเหมือนคนเป็นเมนส์เรยเเม่​ เเม่ไม่น่าถามเรย​

ไปด่วนเลยจ้า ไม่ว่าจะเลือดออกด้วยวิธีไหน ถ้าท้องยุ อันตรายหมดค่ะ

ไม่ควรมีเลือดออกนะคะ ไปหาหมอด่วนและควรงดการมีเพศสัมพันธ์ค่ะ

ไปหาหมอค่ะ คนท้องไม่ควรมีเลือดออกไม่ว่าจะกรณีใดๆทั้งสิ้น