8 Các câu trả lời

บ้านนี้กินแบบหลักๆเลยนะค่ะ กินไข่ต้มวันละ3ฟองค่ะ ข้าวมื้อละ1ทัพพี เน้นกินกับข้าวค่ะ นมวันละ2กล่องค่ะ มะพร้าววันละ2ลูกค่ะ ตอนนี้37w2b ลูกหนัก3,400ค่ะ

กินกล้วย กินไข่ต้ม กินนม กินน้ำฟักทองค่ะ ตอนนี้32wน้ำหนักลูกจะ2000กรัมแล้วค่ะ แต่น้ำหนักตัวแม่ขึ้นมาแค่6โลเองค่ะ

บ้านนี้จาก44มาเป็น59เลยค่ะ ขึ้นมา15โล

บ้านนี้ก็ลงแม่เยอะค่ะ ส่วนลูก32วีค หนัก 2โลค่ะ แต่อีแม่ตัวจะแตกแล้วค่ะขึ้นเบาๆ18โล 😂😂😂

ใช่จ้าเค้าก็บอกกันว่าคลอดก่อนค่อยลด

VIP Member

ไข่ต้มวันละ 2 ฟอง นมกับน้ำเต้าหู้ (สลับกันไป) กล้วยน้ำว้า นน. ลงน้องแน่นอนค่ะ

ขอบคุณค่ะคุณแม่

แม่ นน ขึ้นเท่าไหร่คะ ถ้าลูกตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องซีเรียสค่ะ คุม นน แม่ดีกว่า

งั้นไม่ต้องโด๊ปลูกแล้วค่ะ ลดแป้งน้ำตาลที่จะลงแม่ กินโปรตีนตามปกติเหมือนเดิมลงลูกค่ะ

บ้านนี้27wลูกหนัก1,223gค่ะส่วนแม่หนัก68โลค่า คุนหมอบอกแค่ว่าน้องหนักตามเกน

บ้านนี้น้องก็ตามเกณฑ์ค่ะ แต่แม่ขึ้นมา15 กิโล จาก44เป็น59 ค่ะ

กินไข่ กล้วยน้ำว้า นม น้ำเต้าหู้ค่ะ

บ้านนี้กินน้ำเต้าหู้สลับกับนมตราหมีและกืนนมดีน่างาดำค่ะลูกคลอดออกมา3630กรัมค่ะ

VIP Member

บำรุง เนื้อ นม ไข่ กล้วยค่ะ