4 Các câu trả lời

มาม่า/บะหมี่กึ่งสำเร็จรูป ทานนานๆทีได้ค่ะ แต่ไม่ควรบ่อย เพราะ 1. ผงชูรสเน้นๆ 2. สารกันบูดเต็มๆ 3. โซเดียมสูงมาก ขนาดคนปกติที่ไม่ท้อง ทานบ่อยๆยังไม่ดีต่อร่างกายเลยค่ะ (คนไข้ที่เป็นมะเร็งจากการทานบะหมี่กึ่งสำเร็จรูปบ่อยๆมีเยอะมากนะคะ กว่าจะรู้ตัวกันก็ร่างกายสะสมสารต่างๆจนรับไม่ไหวแล้ว) สำหรับคนท้องยิ่งกว่า ไม่ดีต่อทั้งแม่และลูกในท้องค่ะ

ค่ะจะไม่ทานแล้วครั้งนี้ครั้งสุดท้ายตั้งแต่ท้องมาก็พึ่งทานค่ะแบบว่าอยากทานมากจริงๆ

ไม่เป็นไรครับ ถ้าไม่ได้กินทุกวัน ถ้ากินทุกวันจะไม่ได้สารอาหารเพียงพอต่อลูกครับ ต้องทานให้หลากหลายเข้าไว้

บ้านนี้ทานนะคะเวลายากมากๆอาทิตไม่ถึง2ครัเงแต่นานๆทีค่ะไม่ค่อยมีประโยชน์แถมไม่ค่อยอร่อย😂

ไม่มีประโยชน์มากมายนักค่ะ กินทั้งทีกินของดี กินผัก ผลไม้ เนื้อสัตว์ ดีกว่าค่ะ

Câu hỏi liên quan