284 Các câu trả lời

คุณอม่ย่าเกานะคะ ทาครีมบำรุงเย้อะๆค่ะ และที่สำคัญควรดื่มน้ำเย้อะๆค่ะ ผิวจะได้ไม่แห้งตึงเกินไป บ้านนี้ชอบบำรุงผิว ขนาดคลอดแล้ว ผิวยังไม่ลายไม่เหี่ยวย่นจนน่ากังวลใจค่ะ

ทำใจจ้าคุนแม่นี้ท้องสองไม่แตกจ้าตอนบนนี้ได้31วิคจ้าคนจะแตกทาอะไรก็แตกจ้าบ้านนี้ไม่ได้ทาอะไรเลยจ้า

ลูกสาวใช่ไหมแม่

ทางนี้ 34 week ยังไม่แตกค่ะ ใช้นีเวียตลับน้ำเงินตั้งแต่ท้องอ่อน ๆ รอลุ้นโค้งสุดท้ายใกล้คลอดจะแตกมั้ย อีกอย่างน้ำหนักเราค่อย ๆ ขึ้นด้วยค่ะ ถึงตอนนี้ขึ้นมาแค่ 10 kg

เดือนที่ห้าคันมากเกาจนได้รอย เลยตัดสินใจใช้บูสเตอร์อีฟส์ผิวชุ่มชื้นขึ้นมากค่ะ เป็นคนผิวบางคิดว่าแตกแน่ๆ รอดค่ะ โบกเช้าเย็น จนทุกวันนี้ก็ยังใช้ตลอดค่ะ

เราทาตั้งแต่ก่อนท้องเพราะอ้วน พอท้องใกล้คลอดริ้วๆมาเลยค่ะ ถ้ามันได้แตกแล้วมันไม่หาย มีแค่จางลงแค่นั้น รอยแตกไม่ได้แย่นะ ทุกคนมีรอยแตกทั้งนั้นค่าแม่😊

ตอนนี้ท้องสองได้33W ไม่แตกเลยค่ะ ท้องแรกก็ไม่แตกอย่างมากก็เส้นเลือดขึ้นให้เห็นชัดจนน่ากลัว แต่ส่วนตัวไม่ได้ทาครีมหรืออะไรเลยค่ะ น่าจะแล้วแต่คน

ทำใจเลยค่า ค่อยบุกดูแลหลังคลอด บ้านนี้ท้องแตกลายโค้งสุดท้ายตอน8 เดือน ทั้งผื่นคัน แตกลาย มาหมด 😂 ขนาดทาครีมยี่ห้อไหนว่าดีที่สุด แพงสุด ก็ไม่รอดค่า

เหมือนกันเลยค่ะ มาแตกตอน 8 เดือน ผื่นคันก็ขึ้น

VIP Member

แตกเหมือนกันเลยค่ะ แต่ตอนนี้เริ่มจางลงแล้ว (ทั้งที่ยังไม่คลอด 37 2) ใช้ไบโออยล์ลงหลังอาบน้ำผิวหมาดๆแล้วต่มด้วยบูสท์เตอร์อีฟค่ะ เริ่มดีขึ้นเเล้ว

ท้องแรก บ้านนี้ไม่แตกเลยจ้า เกาด้วย ก่อนท้อง นน.39 ก่อนคลอด นน.พุ่งมา 20 โลเลยจ้า แตกแต่แถวๆ สะโพกแตกขาวค่ะ ท้อง 2 ตอนนี้ได้ 26+6 แล้ว ยังไม่มีรอยแตกจ้า

ทีมธันวาค่ะ หลังอาบน้ำใช้ออยล์ทา ต่อด้วยเจลว่านหางจระเข้ และตามด้วยครีมทาผิว เพราะปกติชอบทาบำรุงทั้งตัวอยู่ประจำตั้งแต่ก่อนตั้งครรภ์ค่ะ