26วีค​แม่ๆท่านไหนปวดท้องหน่วง​ ปวดคล้ายเป็นประจำเดือน​บ่อยไหม​ แม่เป็นปัสสาวะ​อักเสบค่ะ

26วีค​มีอาการปวดท้องหน่วงมาได้สองคืนแล้วค่ะ​ อาการปวดเหมือน​ประจำเดือนมาเลย​ จะปวดแล้วคลาย​ ปวดแล้วคลาย​ ปนกับลูกดิ้นด้วย​ นอนไม่ได้เลย จนโทรไปที่โรงพยาบาล​ เช็คความดันแม่ปรกติ​ คลื่นหัวใจลูกปรกติค่ะ... จนเอาปัสสาวะ​ไปตรวจเชื้อ​ สรุป​ ปัสสาวะ​อักเสบ​ โดยที่ตัวแม่เองไม่รู้​ตัวเลยว่าเป็น​ อาการคือ​ฉี่ข้นมาโดยตลอด​ไม่คิดว่ามันคือสิ่งที่ผิดปรกติ​ ก็ได้รับยาค่าเชื้อทางสายยาง​แล้วยาแก้อักเสบ​มาทานค่ะ​ รอไปตรวจอีกครั้งอีก​ 3 วัน​ หมอแจ้งให้ทานน้ำมากๆ​จนปัสสาวะ​ใสให้ได้ค่ะ​ แม่ภาวนาขอไม่ให้เกิดอะไรร้ายแรงมากกว่านี้​ ตอนนี้ก็ยังปวดท้องน้อยอยู่​ค่ะ​ พยายามนอน​ไม่เดินไปไหนมากค่ะ#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ท้องแรกคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

2 Các câu trả lời

มีแต่อาการเสียดท้องแบบแปล๊บบๆๆผนังหน้าท้องคะแม่ต้องทำงานด้วยหน้าจะเกิดจากหน้าท้องขยายถ้าไม่ดีขึ้นคงต้องไปหาหมอเหมือน​กัน​คะ26​Week​แล้วคะ​ขอให้แม่และ​น้อง​หายและดีขึ้น​ไวไวนะคะ

Super Mum

ขอให้ดีขึ้นไวๆนะคะ