6 Các câu trả lời

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ไปซาวด์มาวันที่4ที่แล้ว หมอด่าเรายับเลย ท้องเราอยู่ติดจิมิเลย ปกติของท้อง6เดือนคุณหมบอกว่าลูกต้องอยู่เหนือสะดือแล้ว แต่ของเราอยู่ต่ำมากๆ เวลาเดิน นั่ง ปวดหน่วงท้องร้าวไปถึงจิมิ บางทีจนร้องไห้

ของเค้าหมอบอกว่าเดินเยอะค่ะ ถุงน้ำคล่ำเค้าอยู่เหนือสะดือแล้ว แต่ลูกอยู่ต่ำมาก

VIP Member

หน่วงท้องเป็นปกติค่ะ อายุครรภ์มากขึ้น มดลูกก็ขยายขึ้นทำให้ปวดได้ค่ะ คุณแม่ลองปรับ ลุก นั่ง ช้าๆ อย่ายืนหรือเดินนานเกินไปจะช่วยลดปวดได้นะคะ แต่ถ้าปวดถี่ หรือมีเลือดออก ให้รีบไปหาหมอค่ะ

หน่วงไปถึงจิมิเลยค่ะ แต่ท้องไม่แข็ง น่าจะเกี่ยวกับท้องที่2 หรือป่าวคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ บ้านนี้ท้องสองแล้ว เริ่มหน่วงตั้งแต่17w ใส่เข็มกลัดพยุงครรภ์ช่วยได้เยอะค่ะ ลองหาซื้อมาเป็นตัวช่วยดูนะคะ เพราะอายุครรภ์ยิ่งเยอะ อาการก็จะยิ่งหนักขึ้นค่ะ

ไม่อันตรายค่ะ มดลูกกำลังขยาย แม่ต้องทำใจให้ขินเพราะจะเป็นแบบนี้จนกว่าจะคลอดเลย แต่ถ้าท้องปั้นถี่ มีเลือดออกอะนนี้ควรหาหมอนะคะ

แม่ท่านไหนเป็นบ้างคะ33wเจ็บจิมิมากจะลุกจะพลิกตัวนอนแต่ละท่าปวดจิมิทรมาณมากค่ะ ปวดจนน้ำตาจะไหลค่ะ

VIP Member

ถ้าไม่มีเลือดออกปกติค่ะ

Câu hỏi liên quan