33 Các câu trả lời

ขึ้นอยู่กับสรีระคุณแม่ก็มีส่วนด้วยคะ​ บางคนไขมันหน้าท้องหนา​ จะไม่ค่อยรู้สึก​ว่าลูกดิ้น​ บางคนถ้าหนังท้องไขมันน้อย​ จะรู้สึกไวกว่าคะ​ เพราะตอนท้องแรกอวบๆก็ไม่ค่อยรู้สึกคะ​ ท้องนี้คุณแม่ก่อนท้องออกกำลังกายรูปร่างดีขึ้น​ รู้สึกตั้งแต่23วีค​ ดิ้นแรงมากคะ

บ้านนี้ลูกสาวดิ้นโหดค่ะ เริ่มดิ้นแรงมาก24wนี่ละคะ แต่ส่วนตัวคิดว่าเป็นที่ตัวเด็กด้วยแน่ค่ะ ทารกบางคนอาจไม่ค่อยอยาดิ้นเยอะชอบนิ่งๆ บ้านนี้คนโตนิ่งค่ะ มารู้สึกว่าดิ้นแรงๆ8เดือนกว่าละคะ

ตอนท้องแรกน้องก็ไม่ค่อยดิ้น จน6เดือนถึงจะรู้สึกว่าเริ่มดิ้นบ่อย จริงๆก่อนหน้านี้น้องอาจดิ้นอยูบ่อยๆแต่เราคงไม่ค่อยรุ้สึก

บ้านนี้คลอด พ.ค.เหมือนกันค่ะผู้ชายดิ้นดีมากดิ้นทั้งวัน...กลางคืนนี้เเทบเข้าผับกลางวันหลับเฉย555

เด็กบางคนอาจจะมีนิสัยชอบอยู่นิ่งๆค่ะ เขาจะไม่ค่อยดิ้น บางคนผาดโผนก็ดิ้นแรงค่ะ 😅

VIP Member

อีกแป๊ปเดียวคุณแม่จะรู้สึกมากเลยค่ะ บางวันดิ้นจนจุก จนนอนไม่ได้เลยค่า

บ้านนี้ 24 วีคเหมือนกัน ดิ้นบ่อยค่ะ บางทีท้องเป็นคลื่นเลย ลูกสาวจร้า

เดือนเดียวกันเลยค่ะ แต่ท้องเราเล็กมากๆ แต่ลูกก็ดิ้นเก่งมากๆค่ะ

บ้านนี้ดิ้นเก่งมากพฤษภาคม​เหมือนกันคะได้ลูกสาวสมใจแม่

บ้านนี้ก็ไม่ค่อยดิ้นค่ะ 23 วีคแล้ว แต่จะชอบดิ้นตอนกลาง