2 Các câu trả lời

เราเจาะแล้วน้ำคร่ำ ใช้วิธีการใช้เข็มเจาะดูดเอาน้ำคร่ำที่หน้าท้องไปตรวจ เมื่อเดือนที่แล้ว เพิ่งไปฟังผลมาเมื่อวันที่20กค.64ที่ผ่านมา ผลตรวจออกมาปกติดีทุกอย่างค่ะ โล่งใจมากเลย ที่คุณหมอให้เจาะตรวจเพราะเราอายุ41ปีท้องแรก ก่อนที่คุณหมอจะเเนะนำให้ตรวจเจาะน้ำคร่ำ เราตรวจเลือดก่อน ผลตรวจเลือดเราปกติ แต่คุณหมอบอกว่าอายุของเราเสี่ยงที่ ลูกอาจจะเป็น(ดาวน์ซินโดรม)ได้ แต่พอได้เจาะตรวจน้ำคร่ำแล้ว ผลตรวจออกมาปกติทั้งดีใจทั้งโล่งใจ แต่คุณหมอบอกว่า มีความเสี่ยง แต่ไม่ใช่ทุกคน เพื่อความสบายใจ ตรวจเจาะน้ำคร่ำตามคำแนะนำคุณหมอน่ะค่ะ

กินข้าวกล้องแทนข้าวขาวค่ะ และกินพวกผักต้มผักลวก ห้ามของหวานเลยค่ะ ผลไม้มีรสหวานก็ห้าม