12 Các câu trả lời

เราปวดบ่อยค่ะเลยถามคุนหมอว่ามียาตัวไหนที่กินบรรเทาอาการได้บ้างหมอบอก พารา ซาร่า กินได้ค่ะ ครั่งละ1เม็ด แต่พวกยาไมเกรนงดเด็ดขาดเพราะยาแรง เราเป็นไมเกรนชอบปวดหัวบ่อย

แม่บ้านนี้ก่อนเป็นคะช่วง16wควรนอนพักผ่อนให้มากๆแต่ถ้าไม่ไหวจริงๆกินได้แต่พารานะคะอย่ากินยาอื่นน้ำหนักเราอยู่ที่80หมอให้กินแค่ครั้งละ1เม็ดเองคะ😊😊😊

บ้านนี้ก็ปวดนะคะถ้ามีเจลเย็นแม่ก็เอาแปะหน้าผากไว้ก็จะดีขึ้นค่ะแต่ถ้าไม่มีก็เอาผ้าชุบน้ำแปะไว้แล้วจะดีขึ้นค่ะ พักผ่อนเยอะๆนะคะ

แนะนำไปหาหมอจ้า หมอจะให้ยาแก้ปวดชนิดอ่อนสำหรับคนท้องให้ค่ะ บ้านนี้ปวดหัวแรงมากข้างเดียวตอนแพ้ท้องค่ะ

เราเป็นตั้งแต่ท้องจนตอนนี้​18w ก็ยังปวดๆอยู่อาทิตย์ละครั้งสองครั้งค่ะ

VIP Member

นอนพักเยอะๆจ้า แม่บ้านนี้ปวดหัวไมเกรนจ้า หนักกว่าปวดหัวธรรมดาอี๊กกก

ปวดเหมือนกันคะปวดตั้งแตเริ่ม่ท้องจนตอนนี้ 3 เดือนแล้วค่ะ

ไม่ควรซื้อยาทานเองน้ะค่ะ​ ควรนอนพักผ่อนจ้า​

จะเข้า8เดือนแร้วปวดมากเหมือนกันจ้า

VIP Member

กินยาพาราได้ค่ะแต่ม่เกิน2เม็ดนะค่ะ