344 Các câu trả lời

อาจเป็นเพราะความหนาความบางของหน้าท้องคนเราไม่เท่ากันค่ะ บ้านนี้รู้สึกตอดตอน17วีคย่างจะเข้า18ค่ะ แต่ปกติโดยทั่วไปจะรู้สึกตอดตอน20วีคค่ะ

16วีค2วัน ยังไม่ค่อยรู้สึกเลยค่ะท้อง2แล้ว🤣 แต่ตอนดึกจะรู้สึกท้องแข็งเป็นก้อนบางที ท้องเเรกมารู้อีกทีก็ตอนลูกดิ้นประมาณช่วง5เดือนกว่าๆ

ของเราก็ท้องแรกค่ะ พึ่งจะ 16 สัปดาห์แต่วันนี้รู้สึกเหมือนมีการตอดนะคะหลังกินข้าวกินยาไปแล้วประมาณครึ่งชั่วโมงถัดมาประมาณ 10 ครั้งได้

เราท้อง2แร้วคะ ท้องแรกรู้สึกว่าลูกดิ้นลูกตอดตอน16วีค ตอนนี้ท้อง2 17วีค6วัน รู้สึกว่าตอดเป็นบางครั้งหรือบางวันคะบางวันก็ไม่รู้สึกเลยคะ

บางทีก้อดิ้นข้างๆบางทีก้อยุแถวๆบนสะดือคะการดิ้นไม่ช้ำที่เลยคะไม่ค่อยบ่อยคะบางวันดิ้นแค่2-3รอบแค่นั้นเองอ่ะคะไม่เปนไรไช่มั้ยคะ

ไม่เครียดนะคะ บางที่เราอาจไม่รู้สึกก็ได้นะ อาจเป็นท้องเเรก วันนี้เราครบ16w. เหมือนนะไม่เคยซาวเหมือนกันคะ สู้ๆไม่เครียดๆๆนะ 😍😍😘😘😘

บ้านนี้ท้อง2 16w2d ยังใมรู้สึกลูกตอดเลยค่ะ ท้องเเรกรู้สึกว่าเร็วกว่านี้ท้องนี้ท้องเเพ้หนักกินใมค่อยด้ ท้องรู้สึกเล็กกว่าท้องเเรก

VIP Member

ของเรารู้สึกว่าลูกตอดตอนอายุครรภ์ 20-21 สัปดาห์ค่ะ ตอนแรกก็กังวลค่ะ แต่คุณหมอบอกอาจจะท้องเล็กเด็กยังเล็กด้วยเลยรู้สึกช้าค่ะ 🥰✌🏻

ของเราก็ยังไม่ซาวด์เลยค่ะฝากที่อนามัยแต่เรารู้สึกลูกตอดแล้วนะคะช่วงนี้ตอดแรงมากแต่เป็นพักๆค่ะที่จะรู้สึกตอนนี้16 กับอีก1วัน

บ้านนี้14วีคเหมือนน้องจะขยับตัวเหมือนเราจะเริ่มรุ้สึกได้ค่ะเยนๆๆมืดๆๆชอบนอนดูท้องตัวเองจะเหนเรยค่ะว่ามีเหมือนน้องขยับตัว

Câu hỏi liên quan