15 Các câu trả lời

ซาวครั้งแรกตอน16wก็ไม่ได้ยินเหมือนกันค่ะ แต่ในจออัลต้าซาวหัวใจเต้นปกติ ใจเสียแต่พยายามไม่คิดมากค่ะ ครั้งที่2ไปซาว+ฟังเสียงหัวใจลูกที่ รพ.ตอน20 w ที่ผ่านมา ก็ได้ยินเสียงหัวใจไม่ชัด รอบ2ก็ไม่ได้ยินอีกแล้ว แทบจะไม่ได้ยินเลย ตกใจมาก ใจเสียไปหมด แต่พี่ๆพยาบาลนับได้ 144ครั้ง/1น. พออัลตร้าซาวหมอก็บอกว่าหัวใจน้องเต้นปกติ ก็เลยโล่งอกเลยค่ะ

น้องอาจจะยังตัวเล็กค่ะแม่เลยมีพื้นที่เคลื่อนไหวได้เยอะก็เลยไม่ค่อยอยู่นิ่งๆหาจุดที่จะได้ยินเสียงหัวใจน้องยาก พอเห็นโพสต์นี้เลยไปลองฟังของตัวเองดูได้ยินแปบเดียวเองเลื่อนหายังไงก็หาไม่เจออีกเลย😅บ้านนี้ 15+2 week น้องยังไม่ดิ้นเหมือนกันแต่ก็มีตอดตุ๊บๆเบาๆในท้องบ้างแต่นานๆถึงจะรู้สึกค่ะ

VIP Member

ถ้าฟังเองอาจจะยังไม่ได้ยินเท่าเครื่องมือของหมอนะคะ ส่วนตัว ของหมอฟังได้ยิน8วีค ซื้อมาฟังเองได้ยิน18วีคพอๆกับรู้สึกว่าน้องตอด ดิ้นประมาณ23วีคค่ะ

TapFluencer

ยังไม่รู้สึกว่าดิ้นปกติมากค่ะแต่เสียงหัวใจไม่ได้ยินเป็นไปได้ยังไงที่หมอจะปล่อยมานานจนาดนี้ ปกติเริ่มฟังเสียงหัวใจได้ตั้งแต่6วีคแล้วค่ะ

ลองไปซาวที่คลินิกดูนะคะ เราได้ยินตั้งแต่6วิคแล้วค่ะ แต่ตรวจทางโรงบาลไม่ได้ยินค่ะ

ใช้อะไรฟังเหรอคะ ถ้าหมายถึงเครื่องมือที่ซื้อในแอป อาจไม่ชัวร์เท่าการอัลตราซาวด์นะ

ไปหาหมอคลินิคเลยค่ะ16 wไม่ได้ยินเสียงหัวใจผิดปกตินะคะ ไม่ดิ้นคือปกติ บางคนรู้สึก20w

หมอปล่อยให้นานขนาดนั้นเลยเหรอ16วีคยังไม่ได้ยิน..ไม่ปกติเเล้วน่าาคุณเเม่

ไปหาหมอมารึยังคะ ปกติหมอไม่ปล่อยจน 16 วีคโดยไม่มีเสียงหัวใจค่ะ

ตามปกติ เสียงหัวใจน้อง ต้องมีนะคะ8วีค หมอใช้คำว่า ต้องได้ยินแล้วค่ะ

Câu hỏi liên quan