14 Các câu trả lời

แอบเจ็บนิดหน่อยค่ะ ของเรา 2 หลอด หลอดใหญ่ๆ สีใสๆเหลืองๆ เจาะเสร็จเขาให้นอนพัก ครึ่งชั่วโมง และฟังคลื่นหัวใจเด็ก เราอายุ 26 แต่ตอนเจาะเลือดเสี่ยงสูง หมอเลยแนะนำให้เจาะน้ำคร่ำ ตอนนี้ 8 เดือนแล้วค่ะ เด็กสมบูรณ์ดี

พี่เป็นคนขี้กลัวมากๆๆๆ ค่ะ นอนไม่หลับเลยคืนก่อนไปเจาะ สรุปไม่เจ็บเลยค่ะ หลังเจาะ ห้ามเดินทางไกล ห้ามเดินเยอะ ห้ามมีอะไรกับสามี กินยาตามหมอสั่ง 3 วัน สบายค่ะ พี่ทำได้ น้องก็ทำได้ค่ะ

ค่ะขอบคุณมากค่ะสำหรับกำลังใจดีๆ😊😊

ไม่ต้องกังวลนะคะ ไม่เจ็บคะ เสร็จแล้วปฎิบัติตามที่คุณหมอสั่งด้วยคะ ไม่ยกของหนัก ไม่ออกกำลังกาย งดมีเพศสัมพันธ์ งดเดินทางไกลคะ พอเสร็จหมอจะซาวด์ให้ดูทารกในครรภ์คะว่าปลอดภัย

เจาะมาเมื่อวานจ้า(4/6/62) ไม่เจ็บเลยคุณหมอมือเบามาก กลับมานอนพักผ่อนสบายๆ ไม่ยกของหนัก นั่งกะนอนอย่างเดียวค่ะ แถมใด้รู้เพศเป็นหนุ่มน้อยมาด้วย ❤❤ คุณแม่สู้ๆนะคะ ไม่มีอะไรน่ากลัว

ไม่ต้องกังวนค่ะ​ ตัวเราเองผ่านการตรวจชิ้นเนื้อรกมาแล้ว2ครั้งเจ็บนิดหน่อยค่ะ​ แต่ควรดูแลตัวเองหลังเจ๊าะตามแพทย์แนะนำค่ะ

ค่ะขอบคุนนะค่ะ

เรานัดเจาะพรุ่งนี้แต่แบบเจาะเลือดไปตรวจหมอบอกว่าจะมีทั้งเลือดแม่และลูกผลจะชัดเจนและไม่มีการเสี่ยงต่อเด็กในครรภ์ค่ะ

พรุ่งนี้คุณหมอนัดตรวจคัดกรองแบบเจาะเลือดค่ะแอบกลัวอายุ29ท้องที่3แล้ว2ท้องที่ผ่านมาไม่เคยตรวจคัดกรองเลยลูกก็ปกติดี100%

เหมือนกันคะวันที่10มิย หมอนัดตรวจท้อง3เหมือนกันคะ

เจ็บนิดเดียวค่ะผลข้างเคียงก็ไม่มีนะแต่แม่อย่าเดินเยอะนะนอนพักผ่อนไห้เพียงพอทำใจไห้สบายไม่ต้องกังวนจ้า

ไม่เจ็บค่ะ เจาะแปบเดียว หยุดทำกิจกรรมทุกอย่างสักสามวันค่ะจากนั้นก็ปกติค่ะ

ทำไมต้องเจาะค้ะหรือถึงกำหนดแล้วแม่ไม่มีอาการอะไรเลย

บ้านนี้ก็แอบกลัวเหมือนกันเพราะไกล้จะถึงกำหนดแล้วยังเงียบอยู่เลยค้ะถ้าถึงวันนั้นกลัวหมอเจาะนํ้าคลํ้าแล้วก็กระตุ้นปากมดลูก

Câu hỏi liên quan