13 Các câu trả lời

เคยเป็นแบบนี้เหมือนกันค่ะ แม่ท้องแรกไม่รู้อะไรรีบไปหาหมออย่างเดียวเลยค่ะ😅 แต่ไปหาหมอ หมอบอกว่าถ้าแม่นอนหงายนานๆมดลูกก็จะลอยขึ้นมาค่ะ บางทีที่นูนขึ้นมาก็เกิดจากที่น้องนอนโก่งตัวค่ะ ไม่เป็นอันตรายค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ถามหมอหมอบอกว่าเกิดจากเดินมาก หรือนอนในท่าเดิมนานๆ เหมือนบังคับให้เปลียนอริยาบถค่ะ เรา 14+4 บทจะเป็นก้อนก็เปฌนขึ้นมาเเบบนี้ค่ะ

มดลูกลอยค่ะ พยายามนอนตะแคงบ่อยๆ อย่านอนหงายบ่อยนะคะ เราเคยเป็นค่ะ ตอนนี้นอนตะแคงมากกว่านอนหงาย หายแล้วค่ะ

น่าจะเป็นอาการท้องแข็งค่ะ ถ้าเป็นถี่เกิน5-6ครั้งใน1ชั่วโมงให้รีบไปหาหมอค่ะ

แม่เคยบอกว่าเด็กจะลอยตอนตื่นเช้ามาค่ะ

มันจะเกิดขึ้นตอนเรานอนหงาย

มดลูกลอยตัวค่ะแนะนำนอนตะแคงนะคะ

น้องคงอยู่ข้างซ้ายแหละค่ะแม่

อย่านอนหงายค่ะ มดลูกลอย

มดลูกลอยตัวป่าวคะแม่

มดลูกลอยรึเปล่าค่ะ

Câu hỏi liên quan