38w+1dคลอดแล้วจ้า

14ตุลาคมสาวน้อยลืมตาดูโลก น้ำหนัก2720กรัม เวลา07:54น. ก่อนคลอดแม่น้ำหนักลดไป1กิโล กำหนดคลอดวันที่27ตุลา วันที่15ตุลาหมอนัดกระตุ้นคลอดแต่สาวน้อยรอไม่ไหว ปวดท้องหน่วงๆร้าวถึงหลังตอน00:21แต่แม่พอทนได้ พอ00:38เท่านั้นแหล่ะแม่ว่าคลอดวันนี้แน่ๆบอกพ่อบ้านอาบน้ำเตรียมตัว พ่อบ้านโทรเรียกรถฉุกเฉินพาไปส่งรพ.ใกล้บ้านเพราะกลัวแม่ไม่ไหว พอไปถึงปากมดลูกเปิด3เซน แม่ขอหมอส่งตัวไปรพ.ใหญ่ที่แม่ฝากอยู่ พอไปถึงตรวจปากมดลูกเปิด4เซนแม่ชิวมาก หมอให้น้ำเกลืออยู่ๆความเจ็บทวีคูณขึ้นเรื่อยๆ นอนดูคนอื่นที่มาทีหลังทยอยคลอดไปทีละคนๆ 06:23แม่ปวดท้องมากท้องแข็งถี่ขึ้นเรื่อยๆหมอมาตรวจปากมดลูกเปิด6เซนและนับท้องแข็ง วินาทีนั้นคิดถึงพ่อบ้านที่นั่งรออยู่ข้างนอกมาก อยากออกไปกอดเขา บอกเขาว่าเราเจ็บมากขนาดไหน มีน้ำตาไหล ท่องในใจว่าไม่เป็นไรอดทนไว้ เลยนอนตะแคงหลับตาเพื่อหวังบรรเทาอาการเจ็บท้อง มาอีกแล้วแม่ไม่ไหวแล้วนอนดิ้นพล่านมาก หมอเข้ามาตรวจเปิด7เซนแม่จิกแขนหมอพร้อมมีลมเบ่งหมอตกใจมาก บอกอั้นไว้ก่อนและส่งตัวเข้าห้องคลอด เบ่งยาวๆอยู่4-5ทีก็เจอเจ้าตัวเล็กออกมาร้องลั่นห้องคลอด #ความเจ็บปวดที่งดงามจริงๆ^^

90 Các câu trả lời

ยินดีด้วยนะคะ คลอดวันเดียวกันเลยค่ะแม่ แต่บ้านนี้กำหนดคลอด19ตุลาคม หมอนัดกระตุ้นคลอด15ตุลาคมเหมือนกันแต่น้องรอไม่ไหวมาวันที่14 ก่อนแต่บ้านนี้ผ่าคลอดนะคะ น้ำคร่ำรั่วตั้งแต่ตี4 ปากมดลูกไม่เปิดด้วยค่ะ

ดีจังเลยค่ะ บ้านนี้กำหนด27ตุลา เหมือนกันค่ะ แต่มีแค่อาการท้องแข็งและเจ็บหัวหน่าวแค่เจ็บหลอกเท่านั้นค่ะแม่ เมื่อไหร่จะเห็นหน้าตัวเล็กไม่รู้ค่ะอยากเจอแล้วค่ะ แม่ทำไงถึงคลอดเร็วจังค่ะ อิจฉาแม่จัง

ใกล้แล้วจ้า😊ไม่มีอะไรแนะนำเลยค่ะว่าทำอย่างไงให้คลอดเร็ว เพราะแม่บ้านนี้ไม่มีอาการเจ็บท้องเตือนเลยสักครั้ง มีแอบคุยกับลูกว่าอึดอัดก็ค่อยออกมานะแม่ไม่รีบ😆🤣

VIP Member

ขอให้แข็งแรง เลี้ยงง่ายๆนะค่ะ😍 น่าชังมากแม่😍❤ 39+1 อยากแตกบางจังค่ะแม่ แต่ไม่มีวี่แวว กำหนด 21ตุลา พรุ่งนี้16ตุลาหมอนัดกระตุ้นคลอดค่ะ😔😔 แอบกลัวนิดๆท้องแรกค่ะ❤

นอนดูอาการโรงบาล1คืนแล้วค้า ไม่มีวี่แววว่าเจ้าตัวเล็กจะออกเลยค่ะ ปากมดลูกเปิด ยังไม่โดนกระตุ้นค่ะ😔✌

ยินดีด้วยจ้าแม่ พอๆกันเลยแม่เจ็บท้องนาน คลอดก่อนแม่วันเดียวเองค๊า นนคลอด2955พอวันนี้จะได้กลับบ้านน้องตัวเหลืองเฉยเลยอ่ะกังวลอยู่เลยกลัวน้องจะเป็นอะไรมาก

ค่าา ได้กลับบ้านวันนั้นเลยค่ะ😊

บ้านนี้ก็กำหนดคลอด 27 ตุลาค่ะ เริ่มมีอาการเจ็บเตือนบ้างเเล้วค่ะ รอลุ้นอยู่เหมือนกันว่าจะก่อนกำหนดหรือพอดีกำหนด 😅🤭

ค่ะเเม่✌✌

เป็นเหมือนกันเลยตอนปวดท้องคลอดน้องเราก็คิดถึงหน้าแฟนน้ำตาก็ไหลออกมาถ้าเวลานั้นมีเขายืนข้างๆๆเราจะดีมาก❤

สุดๆเลยค่ะ น้ำตาไหลต้องฮึ้บไว้จุกคอมาก😣😊

VIP Member

ชื่นใจ อยากให้ถึงเวลาตัวเล็กของเราบ้างจังเลยค่ะ นับวันรอ นอนคุยรอ ฟังเพลงนอนรอเจอหน้าทุกคืน😍😍

เมื่อถึงเวลาของคุณแม่ จะยิ้มไม่หุบเลยค่ะ ง่วงก็จะไม่นอนจ้องหน้าเขาอย่างเดียวสุขใจสุดๆเลยค่ะ😊😍🤱💕

ยินดีด้วยนะค่ะ บ้านนี้ใกล้แล้วค่ะ หวั่นๆอยู่แล้วนิดๆ ตอนนี้คอยระวังเฝ้าอาการมากค่ะ

ขอบคุณทุกคำยินดีและคำอวยพรของแม่ๆพ่อๆทุกคนเลยนะคะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ😊😻🙏💕

ยินดีด้วยนะคะคุณแม่ น้องน่าชังมากเลย แข็งแรงทั้งตัวแม่และลูกนะคะ😘😘🎉🎉❤