15 Các câu trả lời

คุณแม่ไม่ต้องกังวนน่ะคะ ช่วงนี้ลูกจะยังไม่ได้รับสารอาหารจากเรา บ้านนี้ก็แพ้คะ แพ้หนักเลยคะ น้ำหนักลดไป 10 กว่าโล พึ่งมาขึ้นตอน 6-7 เดือน ถ้าคุณแม่แพ้เเนะนำไห้กินที่ล้ะน้อยๆน่ะคะ ไม่ต้องกินทีเดียวไห้อิ่ม เน้นกินบ่อยๆคะ

ขอบคุณมากๆคะ

เรานี้ 14 วีคกว่าแล้วยังไม่เลิกแพ้เลยค่ะ กินอะไรก็อ้วก แต่ก็กินทุกอย่างเลย เพราะไม่มีอะไรที่กินแล้วไม่อ้วก หาหมอล่าสุดให้น้ำเกลือมาด้วยเลยเพราะแพ้หนักจนน้ำหนักแม่ลง แต่คุณลูกน้ำหนักปกติไม่มีปัญหาอะไร

บ้านนี้17wยังมีอาการแพ้อยู่เลยจ้า....แต่ไม่ทุกวัน ลองกินผลไม้ดูนะคะเพราะบ้านนี้กินข้าวแล้วอ๊วกเลยจัดผลไม้ตามไม่มีอ๊วกเลยคะ

ช่วง10-12วีคเริ่มหายแพ้แล้วค่ะ ตอนนี้เรา16วีคแล้ว กินได้ทุกอย่างเลย ไม่อ้วกแล้ว น้ำหนักแม่ขึ้นมา 2 กิโลเองค่ะ

บ้านนี้แพ้ตั้งแต่ก่อนรู้ว่าท้องค่ะ แต่ก่อนหน้าไม่รู้ว่าแพ้ จนตรวจเจอตอน5w ตอนนี้ 10wก็ยังแพ้อยู่เลยค่ะ

เเม่บ้านนี้เริ่มเเพ้10wมาหายตอน22w ทรมานมาก......กินอะไรก็อ๊วกออกหมด จนตอนนี้30wน้ำหนักยังน้อยกว่าก่อนท้องอีก

12วิคกว่าเเล้วยังคงเเพ้ยุเลยค่ะกินอะไรก็ไม่ได้เเพ้มาตั้งเเต่ท้องได้6วิคค่ะทรมานมากค่ะ

บ้านนี้6วีค ก็เเพ้ท้องจนกินอะไรไม่ได้นอกจากนม กับน้ำเปล่าต้องฝืนกินนมเพื่อบำรุงลูกคะ

ดีขึ้นตอน 14 วีคค่ะ กินเท่าที่ได้ไปก่อนค่ะ ไตรมาสแรกน้องมีถุงไข่แดงของตัวเองอยู่ค่ะ

บ้านนี้ แพ้ตั้งแต่ 8วีค ยัน20วีค เลยค่ะ ตอนนี้จะ 28วีคแล้ว หายแพ้แต่เป็นกรดไหลย้อนแทน