15 Các câu trả lời

บางคนแพ้ตั้งแต่รู้ว่าท้องไปจนวันคลอด บางคนแพ้เฉพาะไตรมาสแรก บางคนแพ้ไตรมาสแรกกับไตรมาสสาม บางคนแพ้เฉพาะไตรมาสสอง/สาม บางคนไม่แพ้เลย ไม่รู้สึกอะไรเลย เป็นไปได้ทั้งหมดค่ะ เพราะแต่ละคนร่างกายตอบสนองต่อฮอร์โมนการตั้งครรภ์แตกต่างกันค่ะ --- บ้านนี้ไม่อ้วกค่ะ แต่ คลื่นไส้ตลอดเวลา แค่เห็นรูปภาพอาหารก็ไม่ได้ เป็นยังงี้แทบ 24 ชั่วโมงเลยค่ะ ทรมานจนบางวันก็ร้องไห้ หมอที่ศิริราชให้ยาแก้เมารถมาค่ะ ก็พอทุเลาลงบ้าง แต่ไม่ถึงกับหายสนิท ลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ ถ้าเป็นหนัก หมอจะให้แอดมิดนอนให้น้ำเกลือค่ะ สู้ๆนะคะ

VIP Member

ปกติค่ะแม่ บางคนแพ้ยันคลอดค่ะ บางคนแพ้แต่ไตรมาสแรก เราก็แพ้ตั้งแต่รู้ว่าท้อง หวังว่าหลัง3เดือนจะหาย ตอนนี้5เดือนแล้วคะ ยังแพ้เหมือนเดิมคะ

ขอบคุนค่ะ

VIP Member

10+2wks นอนทั้งวันเลยคะ พะอืดพะอมแต่ไม่อาเจียน เหม็นกลิ่นสบู่ แป้ง ครีม กลิ่นอาหาร แบบแค่เห็นภาพอาหารก็พะอืดพะอม ทานได้แต่ผลไม้

แม่บ้านนี้จะเข้า5เดือนละยังกินอะไรไม่ได้เรยค่ะแพ้หนักมากนอนอย่างเดียวเรยเครียดมากๆ

อ่อค่ะ 😁

VIP Member

ตอน10สัปดาห์​แพ้หนักอย่ค่ะ แต่12สัปดาห์​ไปพบหมอ หมอให้ทานยาแก้แพ้ก็ดีขึ้นจ้า

วีค 9-10 คือช่วงที่พีคที่สุดละค่ะ 😖 คุณแม่บ้านนี้ 10+2 ค่ะ สู้ๆไปด้วยกันนะคะ

สู้ๆค่ะ ✌️✌️

7 สัปดาห์ พอรู้ว่าท้องก็แพ้หนักขึ้นเรื่อยๆเลยค่ะ

เหมือนกันค่ะ ตอนยังม่ตรวจ ก้ม่มีอาการแพ้อะไรเรย พอตรวจรุ้ไปหาหมอวันต่อมาก้เอาใหญ่เรยจ้า 555

บ้านนี้ เบาแพ้บ้างแล้วค่ะพอกินได้ 10 สัปดาห์ 😊

คือแพ้หนักมากค่ะ กินอะไรก้อ้วกออกหมด 😔

บ้านนี้16w3dแล้วยังแพ้หนักมากอยู่เลยคะ