45 Các câu trả lời

ยุที่สุขภาพเราด้วยนะคะ เราต้องบำรุงตัวเองก่อนเป็นอันดับแรกคะกินโฟลิค1-2เดือนรอน้องก่อนจะดีมากคะพักผ่อนให้เพียงพอ เดี๋ยวถึงเวลาน้องก็มาคะ

บ้านนี้คิดเเค่ว่าไม่เอา (เราไม่อยากได้จริงๆนะตอนนั้น)แบบไม่อยากได้เลย อยากใช้ชีวิต สรุปมาคะเข้มปี๊บเลย2ขีดตอนนี้ออกมาได้2เดือนกว่าแล้ว

ใจเย็นๆนะคะ ทางนี้เอาเข็มออก2ปี และทานยาคุมต่อ จนอยากมีลูกอีกคนเลยหยุดยาคุมและซื้อโฟลิกมาทาน4เดือน น้องมาเลยค่ะ ตอนนี้ท้องได้18w2d แล้วค่ะ

ถ้าเป็นคนมีลูกอยากไม่แนะนำให้ฝังเข็มค่ะเพราะยาตัวนี้มีประสิทธิ์ภาพรุนแรงอาจจะทำให้ไม่ท้องเลยก็ได้ค่ะกินยาเอาก็ได้นะคะแม่ๆ

อย่าท้อนะคะ บ้านนี่ปล่อยมา7ปีเต็มๆ ไม่คุมไม่อะไรเลย พึ่งตรวจเจอน้องเมื่อ6ตุลานี้เอง คิดว่าตัวเองเป็นหมันไปแล้ว🥹😂

ใจเย็นๆค่ะคุณแม่ บ้านนี้ปล่อยมา 6 ปีค่ะ กว่าจะมี ตอนนี้น้องได้ 19 w แล้ว คุณแม่อย่าเครียดเกินไปค่ะเดี๋ยวน้องมาเอง

ถ้าคุมจะนานหน่อยค่ะ กว่าจะมา บ้านนี้คุม ,2 ปี กว่าจะมา ปีครึ่ง แต่บำรุงโฟลิคแม่ แล้วก็ธาตุเหล็กพ่อ 2 เดือน ติดเลย

อย่าพึ่งถอดใจค่ะ เราปล่อยคนที่สองมาตั้งแต่คนแรก3ขวบ ปล่อยมา5ปี พึ่งมาติดคนที่2 ตอนนี้ท้องได้7เดือนแล้วค่ะ

เวลามีอะไรกันเสร็จแล้วลองชันขาทั้ง2ข้างประมาณ30นาทีทุกครั้งที่มีนะคะเราลองทำพึ่งได้คนแรกคะจะคลอดธ.คนี้

บ้านนี้ปล่อยมา7ปีแล้วคะปล่อยจนท้อจนไม่เอาแล้วอยู่ๆน้องมาเองคะตอนนี้เพิ่ง8wแม่พยายามอย่าเครียดนะคะ