2 Các câu trả lời

แนะนำให้คุณแม่งดให้น้องกินซีรีแลคก่อนนะคะ ถ้ากินบ่อยๆหรือกินแต่แรกเลย น้องจะติดรสหวาน ทานข้าวยากค่ะ แนะนำว่างดเลยค่ะ แล้วให้น้องทานอาหารรสชาติปกติ ลองเปลี่ยนเมนูไปเรื่อยๆ เส้นบ้าง ข้าวบ้าง ผักผลไม้ด้วย เนื้อสัตว์จัดเต็ม สู้ๆนะคะ ฝึกให้น้องทานอาหารหลัก 5 หมู่ให้ได้นะคะ

แต่น้องก็ชอบผัก ผลไม้ แต่เนื้อสัตว์ ยากมากค่ะ แรกๆก็กินแซลม่อน กินอกไก่ พอ1ขวบให้กินไข่ ขนลุกเลยค่ะ เหมือนกลัวได้กินไข่ไงไม่รุ้

VIP Member

บ้านนี้ลูกกินข้าวเก่งค่ะ ไม่งอแงในการป้อนข้าว

เครค่ะ