11 Các câu trả lời

บ้านนี้กินเกือบทุกอย่าง ที่มีประโยชน์กับลูกและเพิ่มน้ำนมคะ เพราะร่างกายเราต้องการสารอาหารอย่างมากเลยคะ หลังคลอด แต่ที่บ้านให้กินหมูปิ้งทาเกลือย่างแห้งๆแคบหมู ไม่กินคะ กินต้มผัก ต้มหัวปลี แกงเลียง ,ปลา คะ

แม่บ้านนี้กินทุกอย่างปกติตั้งแต่ได้ 2 อาทิตย์จ้า #โดนแม่ด่าทุกวัน แต่โนสนโนแคร์ค่ะ เพราะถามคุณหมอแล้วว่ากินได้ทุกอย่าง แค่ระวังผลไม้ที่เปรี้ยวมากๆเพราะให้นมลูก กลัวลูกท้องเสีย

ทานได้ปกตินะคะ ถ้าลูกกินนมจากเต้าให้คิดเสมอว่ากินอะไรลูกก็จะได้รับสารอาหารจากสิ่งที่เรากินเข้าไปค่ะ แม่บ้านนี้ว่าให้นมลูกหากินยากกว่าตอนท้องอีกค่ะ

ถ้าลูกกินนมแม่ แน่นอนกินอะไรควรระวังคะ เพราะเรากินอะไรถึงลูกหมดคะ อีกอย่างลูกปวดท้องมา คนที่แย่ก็เราอีกละคะ

แม่บ้านนี้ได้กินแค่หมูอบ หมูทอดคะ เบื่อมากๆ คุณยายที่บ้านและคนแฝระแวกบ้านค่อนข้างหัวโบราณ

VIP Member

ทานได้ปกติค่ะ ยกเว้น รสจัด แอลกอฮอล์ อาหารดิบ แม่บ้านนี้ลูกสองทานปกติทั้งสองท้องค่ะ

ระวังการกินชัวร์ๆเลยจนกว่าจะตรวจหลังคลอด หลังจากนั้นก็จัดเต็ม 555

บ้านนี้กินหมดทุกอย่างค่ะ ยกเว้นของหมักดอง ของไม่สุก แอลกอฮอร์

ทานได้หมดแต่ระวังลูกท้องอืดและ ยกเว้นของหมักดองคะ

ขอบคุณคะ

ที่บ้านกินปกติ งดของรสเผ็ดแค่นั้น เสริมน้ำหัวปลี

ใช่ค่ะมีแต่คนบอกกินปกติได่แล้วแต่งดเผ้ดงดนมงดแป้งเพราะลุกแพ้ค่ะแต่แม่สามีบ้านนี้ไม่ให้กินไรเลย

Câu hỏi liên quan