12 Các câu trả lời

ที่ควรกังวลคือในเป๊ปซี่กับโค้กมีคาเฟอีนค่ะแม่ ถ้าดื่มเยอะไปลูกอาจได้รับคาเฟอีนผ่านทางน้ำนมมากไป ทำให้ไปรบกวนการนอนหลับ หากได้รับคาเฟอีนมากๆเป็นประจำก็อาจทำให้พัฒนาการช้าได้ค่ะ ถ้าถามว่าดื่มได้ไหม ได้แต่ดื่มแต่พอดีและไม่ควรดื่มบ่อยๆค่า

เรากินไปเมื่อวาน2-3อึกพอหายอยาก

นี่ก็ทั้งท้องทั้งให้นมลูกด้วยค่ะ (ดูดเอาฟิลลิ่งไม่เน้นอิ่ม) ตัวอิแม่ก็กินหมดค่ะ ชา กาแฟ น้ำอัดลม แต่ถ้าเลี่ยงได้ก็เลี่ยงค่ะ กินพอหายอยากนะคะแม่ น้ำอัดลมทำลายแคลเซียมด้วย

ร้อนๆแบบนี้ก็อยากกินอะไรสดชื่นเป็นธรรมดาเนาะ 5555

TapFluencer

ส่วนตัว งดทุกอย่างที่เสี่ยงค่ะ ยอมอด ดีกว่ากินไปแล้ว มีผลต่อลูกค่ะ เพราะเวลาลูกเป็นอะไรคนที่ทรมาน คือตัวเราเอง เด็กแต่ล่ะคนไม่เหมือนกันค่ะ

+1 ค่ะ ยอมอดก่อนดีกว่า เพราะระบบย่อยลูกยังไม่สมบูรณ์ บ้านนี้เคยกินโยเกิร์ตแล้วลูกกินนม ลูกปวดท้องงอแง เกร็งตัวกำมือแน่น เห็นแล้วสงสารลูก ตั้งกะนั้นมาเข็ดเลยค่ะ

ส่วนตัวกินครั้งล้ะเเก้ว 2แก้วค่ะ อากาศร้อน กินน่ำผลไม้เเทนค่ะเเม่

พอได้กิน หนูก็กินครั้งละ2-3แก้วเหมือนกันค่า แต่เป็นแก้วเล็กๆ กินพอหายอยาก😀

บ้านนี้กินแทบทุกวันเลยค่ะแม่ มันชื่นใจค่ะ 🤣

จริงค่ะแม่ ได้กินแล้วมีแรง55555🤣

บ้านนี้ก็กินน้องได้20กว่าคะ น้องปกติ

กินแล้วมันชื่นใจดีค่ะแม่🤣

TapFluencer

ส่วนตัว จิบๆ เอาพอหายอยากค่ะ

โอเครค้าบแม่🙏🏻

ดื่มได้ค่ะ แค่พอกระหาย

ส่วนตัวกินเเค่จิบๆค่ะ

ส่วนตัวไม่กล้ากินค่ะ 😅

ได้กินแล้วมันชื่นใจมากค่ะแม่🤣

Câu hỏi liên quan