9 Các câu trả lời

ประกันสังคมใช่มั้ยคะ คลอดได้ทุกรพ.ค่ะ ของเราใช้สิทธิ์ตัวเอง มันจะได้ค่าคลอด 13000 กับค่าชดเชยหยุดงาน3เดือน (50%/เดือน ตามฐานเงินเดือน) เราก็ผ่าคลอดเอกชนค่ะ ควักเนื้อค่อนข้างเยอะเลย ถึงจะเบิกได้คืนมาบ้างก็เถอะ 😂

สิทธิราชการนี่ต้องเป็นรพ.รัฐค่ะ อาจต้องสำรองจ่ายก่อนแล้วค่อยเบิกทีหลังอ่ะค่ะแม่

ใช้สิทธิสามีเบิกได้แค่ค่าคลอด 13000ค่ะ แต่ต้องสำรองจ่ายก่อนนะคะ ได้ทั้งรัฐ เอกชน ส่วนถ้าใช้สิทธิ์แม่ จะเบิกค่าอื่นๆได้อีกค่ะ

ตอนคลอดหลาน ลูกน้องชาย น้องชายใช้ประกันสังคมค่ะ แต่น้องสะใภ้ไม่ได้ทำงานช่วงนั้น ก็ใช้สิทธิน้องชายเบิกได้ค่ะ

เบิกได้คะเเต่ไม่พอจ่ายเเน่ เอกชนเเพงนะคะผ่า เบิกได้เเค่13000 ผ่าอย่างต่ำ3-4หมื่น

เราก็ผ่าเเต่ใช้บัตรทอง ..เบิกของสามีมาไว้ใช้ดีกว่าไปจ่ายค่าผ่าเเพงๆ

บ้านนี้เบิกของสามีมีประกันสังคมเบิกได้แค่13000แล้วได้ลายเดือน600ค่ะ

บ้านนี้ผ่าคลอดเอกชน สำรองจ่าย แล้วค่อยไปเบิกคืนทีหลังค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ผ่าเอกชน สำรองจ่ายไปก่อนค่อยเบิกทีหลังค่ะแม่

ทุกหน่วยงานเลยใช่ไหมคะ

สิทธิ์ประกันสังคมหรอค่ะ เอกชนน่าจะเป็นบางโรงพยาบาล

ไม่มีประกันสังคมคะ แต่ใช้สิทธราชกาลสามีคะ ได้ไหมคะแม่

เบิกได้​ 13000 ค่ะแม่

Câu hỏi liên quan