17 Các câu trả lời

ตอนไปฝากครั้งแรก บ้านนี้หมอตรวจแต่แม่ค่ะ แต่วันนัดฟังผลเขาให้เอาพ่อมาด้วย เพราะถ้าเลือดแม่ผิดปกติ เขาก็จะตรวจเลือดพ่อด้วยเลย

ตรวจแค่เลือดแม่จ้า ถ้าแม่เลือดปกติไม่เป้นพาหะธารัสซีเมียรึอื่นๆ ก้อไม่ตรวจเลือดพ่อจ้า

ฝากครั้งแรกหมอจะตรวจแค่แม่คนเดียวค่ะ หากเลือดแม่ไม่ปกติถึงจะแจ้งให้พ่อไปตรวจค่ะ

ปกติหมอจะตรวจเลือดคุณแม่ก่อนนะค่ะถ้าไม่ผ่านเลือดจางถึงจะให้คุณพ่อมาเจาะค่ะ

ปกติส่วนใหญ่ตรวจแต่เลือดแม่ค่ะ ถ้าเลือดแม่ปกติพ่อไม่จำเป็นต้องตรวจค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็ตรวจแค่แม่คนเดียวคะ แต่ถ้าผลเลือดแม่ผิดปกติถึงจะตรวจพ่อคะ

ได้ค่ะ เเต่พ่อต้องไปทีหลัง. หรือถ้าเลิกกันก้บอกเขาไปตรงๆค่ะ

ได้ค่ะ ถ้าแม่ปกติ ไม่มีภาวะเสี่ยงอะไรก็ไม่ต้องตรวจพ่อจ้า

ถ้าผลเลือดแม่ผิดปกติ จำเป็นที่พ่อต้องตรวจด้วยค่ะ

เราตรวจแต่แม่ค่ะ พ่อไปด้วยนะแต่หมอไม่ให่เจาะ

Câu hỏi liên quan