4 Các câu trả lời

หันกลับมาธรรมชาติค่ะแม่ นมแม่ดีที่สุดค่ะ บ้านนี้แพ้เหมือนกันค่ะ พาน้องเข้าเต้าค่ะทุก 2 ชม. ถ้าน้องไม่เอาเต้า คุณแม่ต้องปั๊มทุก 2 ชม. วนไปค่ะ อย่าตกรอบ จะใช้เวลาหน่อยค่ะ ปั๊มลมก็ต้องปั๊มค่ะ อย่าเครียดนมจะไม่ออกค่ะ สู้ๆนะคะ

หาข้อมูลดูมีคลินิกนมแม่ ที่รพ.สุโขทัยค่ะ คุณแม่ลองปรึกษาจากเฟซบุค มูลนิธิศูนย์นมแม่แห่งประเทศไทย ก่อนนะคะ แม่เป็นกำลังใจให้ค่ะ และเชื่อว่าแม่ทำได้ ส่วนตัวนมน้อยมากแต่เลี้ยงมา 2.2ปีแล้ว ทำงานด้วย เริ่มเสริม UHT ตอน 1.11ปีค่ะ

นมแพะคะ ของ DG มีขายตามห้างคะ เป็นของนิวซีแลนด์ ลูกชายก็ทานคะ เพราะน้ำนมมาช้าคะ เลยให้ทานเสริมคู่กะนมแม่คะ ลองหาข้อมูลดูคะ นมแพะ คล้ายนมแม่มากที่สุดคะ ย่อยง่าย

หมอจะมีนมทางการแพทย์โดยเฉพาะจ้า เหมือนเป็นของรพ.ถ้ากินนมแม่ได้ ก็ให้กินยาวๆเลยจ้า จนกว่าลูกจะทานอาหารอย่างอื่นได้แทนนม

กู้ไม่เป็นเหมือนกันจ้า เท่าที่เคยได้ยินมา ให้กินหัวปลี น้ำขิง น้ำใบขนุนต้มทุกวันจ้า

แนะนำให้ดื่มนม similac ค่ะลุกน้องสาวเป็นเหมือนกันค่ะ

ขอบคุณมากคะ